Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

giúp em về giấy nghiệm thu hệ thống XLNT với

nguyenly178

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các Anh Chị cho em hỏi, theo thông tư 26/2011/TT-BTNMT, một trong những hồ sơ phải có để xin được giấy xác nhận hoàn thành công trình BVMT là "Chứng chỉ, chứng nhận, công nhận của các thiết bị xử lý môi trường đồng bộ nhập khẩu hoặc đã được thương mại hóa". Giấy chứng nhận này là gi vậy ah. Làm sao để có giấy này. (Đơn vị em có DTM đã lâu nhưng chưa nghiệm thu hệ thống)
Một vấn đề nữa đơn vị em có 2 DTM tương ứng với 2 lần nâng cấp hệ thống XLNT. tuy nhiên vì 1 do Bộ TNMT ký, 1 do Sở TNMT ký nên giờ lúc len đăng ký, bên Sở nói phải làm 2 bộ trình 2 nơi duyệt.Hic. Các anh chị có kinh nghiệm chỉ em cách giải quyết đơn giản với.
Em cám ơn các anh chị trước.

kinhdoanhmba

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0

nguyenly178

Mầm xanh
Cảm xúc
0
thuê đơn vị nào họ làm thủ tục đi em , đỡ tốn thời giian và tiền khi tự làm lọ mọ

Hic, em cũng rất muốn thuê, nhưng sếp em nói cứ làm trước đi, khi nào rắc rối quá rồi tính :((.
Nên em cũng ráng lọ mọ chuẩn bị hồ sơ đem lên, nhưng lúc lên đến nơi, họ nói thiếu "Giấy chứng chỉ, chứng nhận, công nhận của các thiết bị xử lý môi trường đồng bộ nhập khẩu hoặc đã được thương mại hóa" mà em lại không biết giấy này gì, hỏi thì họ cũng chẳng thèm trả lời, nói cứ về chuẩn bị đi, tức không chịu nổi.
Anh Chị nào chỉ em cách làm sao có cái Chứng chỉ này với :(.
Em cám ơn các Anh Chị trước

lqv2000

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
em ở Hà nọi hay ở đâu ?

Hic, em cũng rất muốn thuê, nhưng sếp em nói cứ làm trước đi, khi nào rắc rối quá rồi tính :((.
Nên em cũng ráng lọ mọ chuẩn bị hồ sơ đem lên, nhưng lúc lên đến nơi, họ nói thiếu "Giấy chứng chỉ, chứng nhận, công nhận của các thiết bị xử lý môi trường đồng bộ nhập khẩu hoặc đã được thương mại hóa" mà em lại không biết giấy này gì, hỏi thì họ cũng chẳng thèm trả lời, nói cứ về chuẩn bị đi, tức không chịu nổi.
Anh Chị nào chỉ em cách làm sao có cái Chứng chỉ này với :(.
Em cám ơn các Anh Chị trước

nguyenly178

Mầm xanh
Cảm xúc
0

lqv2000

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
Bên em đem hồ sơ lên Sở nhưng Sở nói chỉ nghiệm thu hệ thống XLNT giai đoạn nâng cấp theo ĐTM của Sở phê duyệt.
Còn Giai đoạn mà ĐTM do Bộ phê duyệt thì phải làm bộ hồ sơ nghiệm thu khác để trình Bộ phê duyệt. Hic

đúng ròi, nếu Sở duyệt đoạn nào thì giờ họ chỉ nghiệm thu đoạn đó thôi, còn khúc sau do Bộ duyệt thì Bộ có trách nhiệm nghiệm thu nốt nhìn chung phức tạp đấy, cái này em không tự làm lọ mọ được đâu, những giấy tờ em hỏi ở trên không trao đổi hay viết lên đây được, mà gặp trực tiếp nói chuyện thì mới làm được

picepice

Mầm 2 lá
Cảm xúc
2
"Giấy chứng chỉ, chứng nhận, công nhận của các thiết bị xử lý môi trường đồng bộ nhập khẩu hoặc đã được thương mại hóa" là cái Chứng nhận nhập khẩu của toàn bộ máy móc, thiết bị, hệ thống xử lý nước thải, không khí... của Công ty bạn mà được nhập khẩu từ nước ngoài về ấy.
Giấy này chỉ áp dụng cho các hệ thống được nhập khẩu đồng bộ, tuy nhiên trong thông tư cũng nêu rõ là "nếu có" thì tùy vào tinhfh ình từng Công ty thôi.
Ngay ở Hà Nội cũng rất ít trường hợp có cái này.
Bạn nên giải trình cho họ về việc ai xây dựng công trình xử lý cho bạn, hồ sơ hoàn công xây dựng công trình xử lý chứ không phải nhập khẩu nguyên chiếc về việt nam. Còn họ bắt bẻ thì chịu.
Bảo với xếp của bạn là Công ty bạn có giấy đăng ký kinh doanh có lĩnh vực môi trường không mà bắt bạn làm đc.
Thuê tư vấn cho đỡ phải đi lại mà nhanh chóng.

nguyenly178

Mầm xanh
Cảm xúc
0
"Giấy chứng chỉ, chứng nhận, công nhận của các thiết bị xử lý môi trường đồng bộ nhập khẩu hoặc đã được thương mại hóa" là cái Chứng nhận nhập khẩu của toàn bộ máy móc, thiết bị, hệ thống xử lý nước thải, không khí... của Công ty bạn mà được nhập khẩu từ nước ngoài về ấy.
Giấy này chỉ áp dụng cho các hệ thống được nhập khẩu đồng bộ, tuy nhiên trong thông tư cũng nêu rõ là "nếu có" thì tùy vào tinhfh ình từng Công ty thôi.
Ngay ở Hà Nội cũng rất ít trường hợp có cái này.
Bạn nên giải trình cho họ về việc ai xây dựng công trình xử lý cho bạn, hồ sơ hoàn công xây dựng công trình xử lý chứ không phải nhập khẩu nguyên chiếc về việt nam. Còn họ bắt bẻ thì chịu.
Bảo với xếp của bạn là Công ty bạn có giấy đăng ký kinh doanh có lĩnh vực môi trường không mà bắt bạn làm đc.
Thuê tư vấn cho đỡ phải đi lại mà nhanh chóng.

Dạ, chắc em cũng phải ráng thuyết phục sếp, chứ thủ tục nhiêu khê quá. Hic. Em cám ơn Anh nhiều nhé.

lqv2000

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
Dạ, chắc em cũng phải ráng thuyết phục sếp, chứ thủ tục nhiêu khê quá. Hic. Em cám ơn Anh nhiều nhé.

Sếp nào cũng bắt nhân viên mình làm để đỡ tốn tiền nhưng thực tế thì sẽ làm mất thời gian và tiến độ công việc mà nhiều khi tiền chi ra chưa chắc đã ít hơn khi thuê đơn vị tư vấn chuyên nghiệp làm , bạn nên tham mưu cho lãnh đạo việc này ngoài thủ tục hành chính còn nhiều thứ lắm,

trungnguyen1990

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
0
nguyenly178 nói:
Một vấn đề nữa đơn vị em có 2 DTM tương ứng với 2 lần nâng cấp hệ thống XLNT. tuy nhiên vì 1 do Bộ TNMT ký, 1 do Sở TNMT ký nên giờ lúc len đăng ký, bên Sở nói phải làm 2 bộ trình 2 nơi duyệt.
Lập giấy tờ xin chứng nhận hoàn thành công trình BVMT cho 1 dự án đơn giản, một người không có chuyên môn chưa chắc đã làm được, huống chi Dự án vừa liên quan đến Sở, vừa liên quan đến Bộ thế này mà kêu bạn làm thì đúng ông Sếp bạn ổng khéo hành người quá.
nhưng sếp em nói cứ làm trước đi, khi nào rắc rối quá rồi tính
Vấn đề là rắc rối từ đầu rồi, chắc Sếp bạn làm được đó, đưa cho ổng làm đi

moitruongld

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Một (01) bộ hồ sơ đề nghị xác nhận được quy định tại Điều 38 Thông tư số 26/2011/TT-BTNMT, bao gồm:
- Một (01) văn bản đề nghị kiểm tra, xác nhận việc thực hiện các công trình, biện pháp bảo vệ môi trường phục vụ giai đoạn vận hành của dự án. (Theo hướng dẫn tại Phụ lục 4.2 Thông tư số 26/2011/TT-BTNMT)
- Một (01) bản sao quyết định phê duyệt kèm theo bản sao báo cáo đánh giá tác động môi trường đã được phê duyệt;
- Năm (05) báo cáo kết quả thực hiện các công trình, biện pháp bảo vệ môi trường phục vụ giai đoạn vận hành của dự án. (Theo hướng dẫn tại Phụ lục 4.3 Thông tư số 26/2011/TT-BTNMT) .
- Năm (05) bộ phụ lục gửi kèm báo cáo kết quả thực hiện các công công trình, biện pháp bảo vệ môi trường phục vụ giai đoạn vận hành của dự án bao gồm:
+ Bản vẽ hoàn công.
+ Kết quả vận hành thử nghiệm các công trình xử lý chất thải.
+ Các chứng chỉ, chứng nhận, công nhận các thiết bị xử lý môi trường đồng bộ nhập khẩu hoặc đã được thương mại hoá.
+ Các phiếu kết quả đo đạc, phân tích mẫu.
+ Biên bản nghiệm thu và các văn bản khác có liên quan đến các công công trình, biện pháp bảo vệ môi trường.
Trường hợp dự án được đầu tư theo nhiều giai đoạn hoặc có nhiều hạng mục độc lập, chủ dự án được lập hồ sơ đề nghị kiểm tra, xác nhận việc thực hiện các công trình, biện pháp bảo vệ môi trường phục vụ giai đoạn vận hành của dự án theo từng giai đoạn hoặc theo các hạng mục độc lập của dự án.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua