Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Hãy tự giác

can2205hp

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Thưa các bạn đọc thân mến. như chúng ta đã biết dân số càng đông mà khoa học công nghệ không phát triển kịp thì sẽ tác động nên môi trường một phần. Khoa học công nghệ được phát triển nhưng không bắt kịp cuộc sống thì sẽ là một góc huỷ hoại môi trường rất dáng kể. Mình xin lấy ví dụ: " Túi li lông là một vật không tấm nước và có đọ phân huỷ rất lâu nó có thể tồn tại ngoài môi trường hai đến ba trục năm nhưng nó lại rất tiện rợi cho việc mua sắm và bọc, hay chuyen trở những hàng thấm nước và rất rẽ sản xuất với số lương lớn. đây có thể là một minh trứng cho công nghệ phát triển và đối với nó tác hại đến môi trường gấp mấy lần mà các công nghệ khác phát triển " Không biết mình so sánh như vậy có hợp lý không nhưng minh muốn kêu gọi mọi người hãy bớt dùng và không dùng túi li lông khi đi chợ để hạn chế nó gây nguy hại đến môi trường nhé.
Trắc các bạn còn biết nhiều hơn minh nhưng minh xin nói nhỏ với các bạn nhé " mấy lần đi chới trên đất Hà Nội như 1.000 Thăng Long, xem đá bóng và nhất là thời điểm còn học trên Hà Nội mình bảo đất Hà nội có nhiều cô quết rác nắm nên cứ vất những túi li lông chai nhưa ra đường để mấy cô công nhân môi trường đó ron là song. Vậy các bạn thấy mình có hư không vậy? Mình biết sai ròi các bạn ạ, nỗi của mình là không tham gia trương trình này sơm(Môi trường là tất cả đó các bạn ạ

thamcoi90

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
cái chính vẫn là vấn đề tuyên truyền và ý thức của mọi người thui. Vì thế chúng ta cần có giải pháp hợp lý hơn để hạn chế việc sử dụng túi ni lông, và đặc biệt là phải tìm ra thứ để thay thế cho túi ni lông đó nhưng vẫn phải đảm bảo về chất lượng và giá thành nữa, mà hiện nay vẫn chưa tìm ra được đó thui

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua