Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Hệ số không điều hòa của khu công nghiệp

vanhoanhmt

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Hiện mình đang làm đồ án thiết kế hệ thống thoát nước cho 1 khu công nghiệp. Khi làm đến phần chọn đường kính ống thì mình đang bí ở chỗ Kch. Trong sách chỉ đề cập đến nước thải sinh hoạt, còn nước thải công nghiệp mình không biết phải tra ở đâu? Các anh các chị các bạn giúp mình với. MÌnh đang gấp lắm :(

vanhoanhmt

Mầm xanh
Cảm xúc
0

ttnt

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
nước thải khu công nghiệp là nước từ mỗi nhà máy thải ra, thường trước khi thải ra cống chung của kcn thì họ phải xử lý đạt chuẩn rồi mới được thải, chuẩn thì Kch = 1, còn mình nhớ trong sách có nói về loại hình gì thì K là bao nhiêu, xem K nào nhỏ hơn 1 thì lấy K đó, K nào lớn hơn 1 thì cho bằng 1 (tức là cho xử lý về 1).
Còn về quyển sách đó mình nhớ là xử lý nước thải công nghiệp của ông j j đó, hihi ko có sách ở đây, hình như quyên ni http://www.google.com.vn/imgres?q=s...w=82&start=0&ndsp=16&ved=1t:429,r:14,s:0,i:95

nguyennhiem

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Theo mình hiểu thì Kch sẽ phụ thuộc rất nhiều vào dây chuyền công nghệ sản xuất của xí nghiệp đó , mỗi 1 xí nghiệp thì sẽ có 1 hệ số Kh khác nhau phụ thuộc vào nhà máy đó là nhà máy sản xuất cái gì . Mà bạn vanhoanhmt muốn chọn đk ống cho 1 đoạn thì bạn chỉ cần tính toán đc lưu lượng tính toán của tuyến cống đó , sau đó chọn đk ống D , và độ dốc i sao cho v thỏa mãn đk là đc . Còn phải xem độ sâu chôn cống để có thể chỉnh sửa D sao cho phù hợp . Còn Kc của đoạn ống bạn có thể lấy theo công thức sau Kc=2,69/qtb^0,121

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua