Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Hệ thống xử lý nước cấp công suất 10m3/h

devilxd

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mình đang phải làm 1 dự án với bên nước ngoài về vấn đề xử lý nước giếng khoan với công suất của thiết bị là 10m3/h. Mình không biết phải làm thế nào vì chưa bao giờ thiết kế hệ thống nào có công suất bé như thế. lựa chọn thiết bị có sãn thì chỉ có công suất là 2,5m3/h là lớn nhất và chất lượng nước đầu ra thì không biết thế nào cả. Bên kia thì đang đòi hỏi mình về đặc tính kỹ thuật của thiết bị bao gồm cách lắp đặt vận hành và các chỉ tiêu kỹ thuật khác. Rất mong anh em trong diễn đàn ai đã từng làm về vấn đề này rồi thì vào tư vấn giúp mình với. Bên kia mới gửi cho mình các thông số về chất lượng nước nguồn nhưng mà mình không biết up lên mạng như thế nào để anh em biết được cả. Nếu ai sẵn sàng giúp mình thì nhắn tin vào yahoo để mình cùng trao đổi. Nick của mình là :tuananh_mn3xd@yahoo.com.
Rất mong nhận được những lời tư vấn chân thành.
Cảm ơn.:complaint:

GMO_Jupiter

Cây công nghiệp
Cảm xúc
8
Mình đang phải làm 1 dự án với bên nước ngoài về vấn đề xử lý nước giếng khoan với công suất của thiết bị là 10m3/h. Mình không biết phải làm thế nào vì chưa bao giờ thiết kế hệ thống nào có công suất bé như thế. lựa chọn thiết bị có sãn thì chỉ có công suất là 2,5m3/h là lớn nhất và chất lượng nước đầu ra thì không biết thế nào cả. Bên kia thì đang đòi hỏi mình về đặc tính kỹ thuật của thiết bị bao gồm cách lắp đặt vận hành và các chỉ tiêu kỹ thuật khác. Rất mong anh em trong diễn đàn ai đã từng làm về vấn đề này rồi thì vào tư vấn giúp mình với. Bên kia mới gửi cho mình các thông số về chất lượng nước nguồn nhưng mà mình không biết up lên mạng như thế nào để anh em biết được cả. Nếu ai sẵn sàng giúp mình thì nhắn tin vào yahoo để mình cùng trao đổi. Nick của mình là :tuananh_mn3xd@yahoo.com.
Rất mong nhận được những lời tư vấn chân thành.
Cảm ơn.:complaint:

Bác có kinh nghiệm thiết kế nhiều công trình lớn rồi nên không biết tìm thiết bị cho công trình bé như thế hả bác? Em cũng vậy làm ct lớn quen rồi nên đến tìm thiết bị căn bản của 1 đơn vị cung cấp em cũng chả biết, thế mới khốn chứ. Giờ em cũng không biết giúp bác sao

quocanh862004

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
0

anhgata

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
1
Nước giếng khoan, Q = 10m3/h, chấc là xử lý để làm nước uống.
ít nhất cũng nên có bảng phân tích chất lượng nước thì mới ra cái sườn công nghệ được Tuấn Anh ạ.
Nếu không có thì bốc thuốc tại nơi nào gần đó rồi chọn công nghệ.

Mình bốc thuốc nhé :

Giàn phun mưa --> Bể trộn đứng + phản ứng keo tụ ( Hoà PAC ) --> Bể phản ứng + cánh khuấy --> Bể lắng Lamella --> Bể lọc áp lực ( dùng 4 bể 2,5 m3 nhé ) --> Khử trùng bằng UV ( 2 trạm khử trùng nhé ) [ có thể bằng thiết bị Chlorator cũng đc.

Các thiết bị cần mua nè :

1- Bơm định lượng - 4 chiếc ( 2 định lượng PAC, 2 định lượng Clo )
2- Motor cánh khuấy phẳng - 2 chiếc
3- Bơm nước 20m3/h, cột áp 20m = 2 chiếc
4- Bơm tạo áp, 2 chiếc, dùng cho bể lọc áp lực
5- Thiết bị khử trùng UV - 2 chiếc.
6- Bơm nước, 20m3/h, dùng cho trạm bơm cấp II.

Có gì thì comment nhé!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua