Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

hiện tượng trùn chỉ ( trùn quế) trong bể Aeroten

aeroten

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào mọi người:

Hiện nay trong bể Aeroten của mình có rất nhiều những khối tròn cỡ hạt đậu, có màu đỏ (hình đính kèm) lẫn trong bùn. Khi vớt lên xem thì thấy do rất nhiều những con trùn nhỏ bám vào nhau tạo thành. Trước đây có xuất hiện nhưng rất ít và tự hết.
Hiện tại nước đầu ra đục, các chỉ tiêu hầu như đều vượt cột A.

Hệ thống của mình đơn giản chỉ từ điều hoà sang aeroten sang lắng khử trùng và ra ngoài, công suất 600m3/ngđ. Xử lý nước thải sản xuất nước ngọt đóng chai, COD vào khoảng 500 - 1500 mg/l.
Trước khi xuất hiện loại này khoảng 3 ngày, bể của mình bị sốc tải.

Mọi người cho mình hỏi nguyên nhân và cách khăc phục vấn đề này.

Thanks!
RoZkvAZCJ4I

Nguyenlien99

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
11
Hôm nay nó đã phát triển thành các khối lớn hơn nhiều và số lượng cũng nhiều hơn
4pM4At6Mjws
Những con trùng này càng ngày sẽ càng nhiều, nó sẽ ăn bông bùn để phát triển, do đó Bạn thử test pH xem thử bạn nhé, nên nâng pH lên khoảng 7,5. Điều chỉnh lại lượng nước vào, giảm lại cho ổn đinh do bên bạn bị sốc tải nên tải trọng bên mặt thay đổi á. Dưỡng lại Vi sinh trong hệ thống. Nếu tại các vị trí máng tràn, máng dẫn,hố thu nước có tồn đọng bùn thì bạn nên vệ sinh sạch sẽ luôn nhé, vì tại vị trí đó dễ cho trùng này xuất hiện và sẽ phát triển lan rộng toàn hệ thống á.
Chúc bạn thành công nhé

tienthanh9x

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Những con trùng này càng ngày sẽ càng nhiều, nó sẽ ăn bông bùn để phát triển, do đó Bạn thử test pH xem thử bạn nhé, nên nâng pH lên khoảng 7,5. Điều chỉnh lại lượng nước vào, giảm lại cho ổn đinh do bên bạn bị sốc tải nên tải trọng bên mặt thay đổi á. Dưỡng lại Vi sinh trong hệ thống. Nếu tại các vị trí máng tràn, máng dẫn,hố thu nước có tồn đọng bùn thì bạn nên vệ sinh sạch sẽ luôn nhé, vì tại vị trí đó dễ cho trùng này xuất hiện và sẽ phát triển lan rộng toàn hệ thống á.
Chúc bạn thành công nhé
Chào bác , bác cho e xin số điện thoại được không ạ, em muốn gọi xin được giúp đỡ ạ !

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua