Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Higg index

Sakuragksd

Mầm xanh
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
bên bạn làm cho Vans à. Trước đây mình cũng có làm báo cáo này trên Higg. Bạn có thể nói rõ hơn những khó khăn mà bạn gặp phải không, mình nhớ được mình sẽ giúp.
Mình đang làm về phần hóa chất, trong đó có mấy yêu cầu về MRSL và RSL mà công ty mình chưa ai được huấn luyện về cái này hết. Bạn có file ppt nào về MRSL và RSL không cho mình xin với....

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
Cảm xúc
183
Mình đang làm về phần hóa chất, trong đó có mấy yêu cầu về MRSL và RSL mà công ty mình chưa ai được huấn luyện về cái này hết. Bạn có file ppt nào về MRSL và RSL không cho mình xin với....
Bạn đọc bài viết này nhé

Sakuragksd

Mầm xanh
Cảm xúc
2
Bạn đọc bài viết này nhé
cảm ơn bạn nhiều nha

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
Cảm xúc
183
bạn tự đọc rồi tự soạn ppt, hướng dẫn nội bộ cho mọi người trong công ty thôi. Tuy nhiên nếu cần thì mình cho số điện thoại kiếm giảng viên

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
Về MRSL và RSL thì như Admin đã comt, bạn hoàn toàn có thể dựa vào đó để làm ppt. Nhưng mình chỉ lưu ý thêm với bạn 1 chút RSL là một chứng chỉ được đào tạo online, Tiếng Anh của bạn cần chắc để học. Học xong bạn sẽ biết cần phải làm ntn.

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
Nếu được cấp chứng chỉ từ brand bên bạn rồi thì có thể chạy chương trình trainning được rồi. Bạn triển khai chương trình train cho nhưng bộ phận, phòng ban liên quan là được rồi. Những người liên quan đến quá trình mua bán và quyết định những tiếp những hóa chất nào sẽ được sử dụng trong sản xuất.

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
Cảm xúc
183

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
Cảm xúc
183

chuong chuong

Mầm xanh
Cảm xúc
1
bên bạn làm cho Vans à. Trước đây mình cũng có làm báo cáo này trên Higg. Bạn có thể nói rõ hơn những khó khăn mà bạn gặp phải không, mình nhớ được mình sẽ giúp.
anh ơi! em đang xây dựng hệ thống HIggIndex cho công ty em, em đang làm tới phần chọn đường cơ sở cho điện và nước, chất thải nhưng không biết xây dựng đường cơ sở ntn? anh có thể cho em xin tài liệu của anh làm trước không? để em tham khảo và áp dụng cho công ty của em

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
anh ơi! em đang xây dựng hệ thống HIggIndex cho công ty em, em đang làm tới phần chọn đường cơ sở cho điện và nước, chất thải nhưng không biết xây dựng đường cơ sở ntn? anh có thể cho em xin tài liệu của anh làm trước không? để em tham khảo và áp dụng cho công ty của em
Chắc bạn đang làm phần waste đúng ko nào. Bạn xây dựng base line dựa trên các dữ liệu của bạn đã thu thập. Có nhiều phương án xây dựng base line nhưng bên mình tính theo lượng tiêu thụ/ sản phẩm đầu ra. chẳng hạn như rác thải rắn, 1 năm bạn phát sinh bn kg/ sản lượng của 1 năm đó. thì đó là base line của rác thải rắn. Các cái khác bạn có thể tính tương tự

chuong chuong

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Base của em về phần tiêu thụ nước là: 1.103 kwh/sản phẩm năm 2018. Vậy em chọn năm này là base cho 5 năm tiếp theo(2023). và mục tiêu là giảm xuống 1.000 Kwh/SP( tức là giảm 9%). Vậy thì căn cứ vào cái gì để trong 5 năm giảm được 9% này hả anh? Vì nó base này nó phụ thuộc vào sản lượng SP làm ra, doanh thu nữa à anh.

chuong chuong

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Tất cả đều có công thức rồi, một số nơi thì lấy file từ tập đoàn bên Mỹ qua áp dụng luôn. Bạn muốn hỏi hệ số phát thải của ?
Anh cho xin file có công thức tính với. Em mới tiếp xúc với Higg lần đâu, không biết bắt đầu từ đâu. Mail em: chuongvannguyen218@gmail.com; em xin cảm ơn anh nhiều

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
Base của em về phần tiêu thụ nước là: 1.103 kwh/sản phẩm năm 2018. Vậy em chọn năm này là base cho 5 năm tiếp theo(2023). và mục tiêu là giảm xuống 1.000 Kwh/SP( tức là giảm 9%). Vậy thì căn cứ vào cái gì để trong 5 năm giảm được 9% này hả anh? Vì nó base này nó phụ thuộc vào sản lượng SP làm ra, doanh thu nữa à anh.
Hi bạn . Cái này tùy thuộc vào chiến lược bên bạn. Bên bạn có thể xấy dựng kế hoạch 1 năm 1, hoặc 5 năm 1. Nếu bạn chọn chiến l lược 5 năm thì base line bạn có thể dùng 2018. Còn nếu từng năm 1 thì năm trước làm base line của năm sau. Về cái gì căn cứ để giảm được % như bạn nói thì bạn cần xây dựng kế hoạch của bạn chứ, mình sao mà giúp bạn được

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua