Ứng dụng Gom Rác GRAC

Hoạt động du lịch đặc biệt nguy hiểm cho môi trường

• Thread starter vistapro
  • Ngày gửi
V

vistapro

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
:02: Các bác ơi ! Em đang thắc mắc vì sao du lịch được xem là một phần của nghành công nghiệp không khói, vậy tại sao người ta lại xếp nó vào các hoạt động đặc biệt nguy hiểm đối với môi trường. Các bác đi trước chỉ giáo dùm đàn em đi sau với. Thank các bác.:02: :08:

daibangxanh

Well-Known Member
:02: Các bác ơi ! Em đang thắc mắc vì sao du lịch được xem là một phần của nghành công nghiệp không khói, vậy tại sao người ta lại xếp nó vào các hoạt động đặc biệt nguy hiểm đối với môi trường. Các bác đi trước chỉ giáo dùm đàn em đi sau với. Thank các bác.:02: :08:
Mình sẽ phân tích sơ sơ thôi, ai biết thì bổ sung cho mình nhé, du lịch sẽ có những hoạt động tiêu cực cho môi trường như sau:
1. Khách du lịch sẽ xả rác bừa bãi ở những khu du lịch (ví dụ bãi biển Vũng Tàu làm bẩn nguồn nước, xả rác ở rừng)
2. Tăng cường khai phá tài nguyên thiên nhiên, làm mất cảnh quan tự nhiên, thay vào đó là cảnh quan nhân tạo, họ chặt phá lấn chiếm rừng, biển để làm khách sạn, nhà nghỉ, nhà hàng,...
3. Thay đổi theo chiều hướng xấu đời sống môi trường của các loài động thực vật khi có con người thường xuyên tới
:whistling: mọi người bổ sung nhé:whistling: còn thiếu nhiều lắm

de^

Member
Tui bổ sung ý này, ví dụ như khi có du lịch thì người ta thích ăn thịt rừng nhiều hơn, mấy lần tui lên cao nguyên, lúc thì heo rừng, hươu, nai, óc khỉ,.... nghĩ tới mà thèm, he he, nhưng làm vậy ác quá, kiểu này có ngày rừng chẳng còn cái j nữa

Hông biết có phải thịt rừng thiệt không đó. Thấy cấm săn bắt mà người ta bán quá trời.
Giờ chuyển qua dạng du lịch sinh thái thì tác động của du lịch ít hơn nhiều, nhưng ít nhiều vẫn còn tác động
Đúng rồi, cách đây mấy tháng lên Đà Lạt, thấy nó bán thịt heo rừng nướng quá trời, một que có 5000, thấy nghi ngờ quá, có lẽ là thịt chuột chăng :08: