Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Hỏi - Tiêu chuẩn dùng nước cho khu công cộng

Cherry

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Đây là câu hỏi mình gặp trên một diễn đàn, chưa thấy ai trả lời. Đây cũng là vấn đề mình quan tâm nên mình post vào đây hỏi tiếp.
Member nào biết vui lòng trả lời giúp. Chân thành cảm ơn

Dựa theo tiêu chuẩn nào để đánh giá chất lượng nước phục vụ tại các công trình này?

1/ Khu thương mại
2/ Khu cao ốc văn phòng
3/ Công viên nước

thhenviro

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
Đây là câu hỏi mình gặp trên một diễn đàn, chưa thấy ai trả lời. Đây cũng là vấn đề mình quan tâm nên mình post vào đây hỏi tiếp.
Member nào biết vui lòng trả lời giúp. Chân thành cảm ơn

Dựa theo tiêu chuẩn nào để đánh giá chất lượng nước phục vụ tại các công trình này?

1/ Khu thương mại
2/ Khu cao ốc văn phòng
3/ Công viên nước

Hiện nay đối với nước cấp thì sử dụng QCVN 01 hoặc 02:2009?BYT để đánh giá chất lượng nguồn nước.
Bạn có thể tải QCVN này từ Topic khác của yeumoitruong. thử tìm đi nha/ nếu không thấy mình sẽ gửi mail cho.

Cherry

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1
Hiện nay đối với nước cấp thì sử dụng QCVN 01 hoặc 02:2009?BYT để đánh giá chất lượng nguồn nước.
Bạn có thể tải QCVN này từ Topic khác của yeumoitruong. thử tìm đi nha/ nếu không thấy mình sẽ gửi mail cho.

Ah, cảm ơn bạn, mình đã tải 2 quy chuẩn này và đọc phần đối tượng áp dụng. Tuy nhiên, mình vẫn không biết đối với hồ bơi thì có nằm trong đối tượng áp dụng của Thông tư 04 hoặc 05 - BYT này không?

Cảm xúc
0
xử lý nước cấp

Về môi trường thì có 02 quy chuẩn có thể áp dụng là QCVN 08:2008/BTNMT QC kỹ thuật quốc gia về chất lượng nước mặt, và QCVN 09:2008/BTNMT QCKTQG về chất lượng nước ngầm.

chào bạn
bạn cho mình hỏi, lượng nước dành cho khu công nghiệp tỉ lệ bao nhiêu phần trăm so với khu dân cư
thanks.:006:

trungthuan_ymt

Mầm xanh
Cảm xúc
0

magic06

Cây công nghiệp
Cảm xúc
1

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến