Hỏi về các lớp vật liệu trong cột lọc khử phèn...

Hotline: 1800 1522

Ứng dụng tiện ích

App yeumoitruong.vn

App Store Google Play

App Gom Rác GRAC

App Store Google Play

Chia sẻ trang

anhthaopro

Mầm xanh
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các bạn cho mình hỏi một chút:
Mình cần nhồi vật liệu gồm: cát thạch anh, vật liệu xúc tác (ODM), than hoạt tính, hạt nâng pH, vào trong cột lọc bằng inox.
Cho mình hỏi nhồi vật liệu theo thứ tự như thế nào là đúng?
Theo mình nghĩ thì nhồi lớp dưới cùng là cát-->than hoạt tính--> vật liệu xúc tác ODM--> hạt nâng pH. không biết như vậy có đúng không?
Mong các bạn giúp đỡ...
thân!

congtythienson

Cây ăn trái
Website
locnuocthienson.com.vn
Trong cột lọc inox có lớp lưới chặn vật liệu chui qua gây tắc ống lọc , bạn nên bố trí thêm một lớp sỏi thạch anh dưới cùng để chống tắc ống lọc, trên cùng bạn bố trí tiếp một lớp cát thạch anh nữa là ok.
Bạn có thể xem qua bản vẽ này nhé:( Hic, mình ko biết các đưa hình ảnh lên, bạn click vào link này nhé): http://www.locnuocthienson.com.vn/LINH-KIEN-LOC-NUOC/Vat-lieu-loc-nuoc/Mat-cat-vat-lieu-loc-nuoc.html

Sửa lần cuối:

anhthaopro

Mầm xanh
thank bạn nhé...!
cho mình hỏi thêm... nếu như mình thay đổi thứ tự (lớp than hoạt tính trên lớp ODM thì có ảnh hưởng gì đến hiệu quả xử lý nước không?
nếu theo như bạn nói thì nên thêm 1 lớp cát trên cùng, cho mình hỏi mục đích của lớp cát đó là dùng để làm gì vậy?
thank!
Trong cột lọc inox có lớp lưới chặn vật liệu chui qua gây tắc ống lọc , bạn nên bố trí thêm một lớp sỏi thạch anh dưới cùng để chống tắc ống lọc, trên cùng bạn bố trí tiếp một lớp cát thạch anh nữa là ok.
Bạn có thể xem qua bản vẽ này nhé:( Hic, mình ko biết các đưa hình ảnh lên, bạn click vào link này nhé): http://www.locnuocthienson.com.vn/LINH-KIEN-LOC-NUOC/Vat-lieu-loc-nuoc/Mat-cat-vat-lieu-loc-nuoc.html

scroll-topTop