Hỏi về cột lọc áp lực

Hotline: 1800 1522

Ứng dụng tiện ích

App yeumoitruong.vn

App Store Google Play

App Gom Rác GRAC

App Store Google Play

Chia sẻ trang

quangtuan

Mầm xanh
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
các bạn cho mình hỏi nếu một cột lọc có chiều cao khoảng 2m, với các loại vật liệu là cát, sỏi và than hoạt tính thì chiều dày của từng loại vật liệu này trong cột là bao nhiêu để quá trình lọc được là tối ưu. tại mún tính xem lượng vật liêu mình mua là bao nhiêu. Và nếu với chiều cao cột lọc là khác nhau vậy mình có cách nào để xác định được đọ dày này ko.ví dụ như 3m,4m thì tính như nào có thể giúp mình được koo

congtythienson

Cây ăn trái
Website
locnuocthienson.com.vn
Hic, bạn muốn tính lượng vật liệu đổ vào cột lọc mà không cho biết đường kính thì làm sao mà tính dược chứ. BẠn chỉ muốn đổ cat, sỏi, than hoạt tính mà không đỏ thêm filox, cát mangan... à. Bạn nói rõ hơn mình sẽ tính lượng vật liệu đổ bể cho bạn.
Thân!
web: www.locnuocthienson.com.vn
Bạn xem các loại vật liệu lọc nước trong bài này của bên mình nhé: Vật liệu lọc nước giếng khoan

quangtuan

Mầm xanh
thank you bạn đã trả lời dùm câu hỏi của mình.giả dụ mình có cột lọc với đường kính là d= 250mm. H=1400mm. cột đầu tiên mình dùng cát sỏi cột thứ hai mình dùng ainon hoặc cation vậy với những vật liệu vậy thì mình nên đở những vật liệu đó vô như nào.
bạn có thể cho mình hỏi thêm về hạt lọc nổi và hạt nâng pH không mình cảm ơn.

scroll-topTop