Ứng dụng Gom Rác GRAC

Hỏi về lưu lượng nước thải KCN mới!

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Các bác cho em hỏi là: thiết kế hệ thống xử lý nước thải KCN mới thì phải ước lượng lưu lượng cho hệ thống xử lý nước thải như thế nào? Em dc biết là có thể ước lượng theo diện tích (m3/ha) có đúng ko vậy?
Ý bạn hỏi là phương pháp áp dụng để tính toán lượng nước thải phát sinh từ khu công nghiệp đúng k?

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Ui ui, cái này bạn phải dựa vào quy hoạch của khu công nghiệp đó. người ta dự định sẽ đưa các nhà máy như thế nào vào hoạt động ở đó. bạn cẩn thận đó nha, nếu người ta chủ trương đưa các nhà máy toàn không thải nhiều nước như: gia công cơ khí, bao bì, chế biến gỗ, may mặt,...thì lấy nước đâu mà xử lý. Mình đã có kinh nghiệm vụ này rồi. Cái cụm công nghiệp mình làm với mục tiêu là sản xuất không có nước thải. Vậy mà mấy "đại ca" đi xây cái trạm có công suất 1500m3/ng.đêm. Bây giờ tổng lượng nước thải chưa đến 300m3/ng.đêm. Vận hành bằng mắt à. Lỗ sâu như hố tử thần luôn, có nước mà tháo thiết bị đi bán.keke.Pó tay luôn. Còn nếu không chắc thì phân giai đoạn ra bạn à, phân kỳ đầu tư ra. chúc bạn có quyết định đúng đắn.