Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

manhan

Mầm xanh
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các bạn cho mình hỏi một số vấn đề sau:
- Khi đăng ký chủ nguồn thải CTNH những mã có chung mã có thể gộp được làm một được không?
Ví dụ: hộp mực in thải, mực in thải có thành phần nguy hại, hộp mực in thải có thành phần nguy hại Mã CTNH 08 02 04 . Vậy mình có thể gộp chung 3 loại này vào làm một được không?
- Khi thuê nhà thầu thu gom CTNH thì có những mã CTNH có chung giá, như vậy, mình có thể gộp khối lượng lại trong báo cáo 6 tháng được không?
Ví dụ: bao bì cứng thải bằng nhựa mã CTNH 18 01 03,
bao bì cứng thải bằng kim loại mã CTNH 18 01 02
Hai loại này đk trong sổ chủ nguồn thải là khác nhau nhưng cty thuê nhà thầu thu gom và lấy hai loại này với cùng một giá xử lý nên cty đã cho thu gom hai loại này làm một lần. Vậy khi làm báo cáo 6 tháng thì mình có được phép báo cáo khối lượng chung cho một mã không?
Xin cảm ơn!

bann11f

Cây ăn trái
Cảm xúc
5
Bớt giỡn nha bạn.
Hộp mực in thải:08 02 04
Mực in thải: 08 02 01
Giống nhau ở đâu vậy. Còn giá cả là việc của bạn với bên vận chuyển, chẳng liên quan gì đến pháp luật hết. Người ta cần là việc thống kê các loại CTNH phát sinh của bạn có đúng với thực tế hay không, hay bạn mang đi bỏ ở đâu.
Còn những loại chất thải có cùng mã (cùng tính chất) hoàn toàn có thể ghi chung và gom chung vào 1 thùng chứa được nhé.

Nghĩa Ngờ Nghệch

Cây công nghiệp
Cảm xúc
57

Nghĩa Ngờ Nghệch

Cây công nghiệp
Cảm xúc
57
Các bạn cho mình hỏi một số vấn đề sau:
- Khi đăng ký chủ nguồn thải CTNH những mã có chung mã có thể gộp được làm một được không?
Ví dụ: hộp mực in thải, mực in thải có thành phần nguy hại, hộp mực in thải có thành phần nguy hại Mã CTNH 08 02 04 . Vậy mình có thể gộp chung 3 loại này vào làm một được không?
- Khi thuê nhà thầu thu gom CTNH thì có những mã CTNH có chung giá, như vậy, mình có thể gộp khối lượng lại trong báo cáo 6 tháng được không?
Ví dụ: bao bì cứng thải bằng nhựa mã CTNH 18 01 03,
bao bì cứng thải bằng kim loại mã CTNH 18 01 02
Hai loại này đk trong sổ chủ nguồn thải là khác nhau nhưng cty thuê nhà thầu thu gom và lấy hai loại này với cùng một giá xử lý nên cty đã cho thu gom hai loại này làm một lần. Vậy khi làm báo cáo 6 tháng thì mình có được phép báo cáo khối lượng chung cho một mã không?
Xin cảm ơn!
1. Bạn xem danh mục CTNH thì bạn thấy rõ mỗi loại bạn vừa nêu có mã số khác nhau.
2. Đơn giá xử lý giống nhau nhưng trong sổ của bạn thì từng loại có 1 mã riêng --> Không gộp được. Nếu nhà thu gom có ý gôp thị bạn nêu ý kiến ngay.
Chúc bạn thành công!

minhtoan

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Hộp đựng hóa chất đó là CTNH bạn nhé.
Nó là bao bì cứng thải bằng nhựa: 18 01 03
@Ngĩa Ngờ Nghệch : nếu ko kê khai vào thì mức phạt là bao nhiêu hả bạn? t nghiên cứu mà ko hiểu rõ. bóng đèn huynh quang nó dài và cồng kềnh đựng bằng bao tải có được ko ban?thaks ban nhiều.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua