Hỏi về thủ tục xả thải, khai thác nước, báo cáo giám sát, đăng kí chủ nguồn thải

ttkhai1990

New Member
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mọi người cho mình hỏi vài câu với.

Giấy phép khai thác nước dưới đất và giấy phép gia hạn kéo dài bao lâu? Khi nào thì mình làm giấy phép gia hạn ạ?

Giấy phép xả nước thải vào nguồn nước và giấy phép gia hạn kéo dài bao lâu? Khi nào thì mình làm giấy phép gia hạn ạ?

Có phải báo cáo giám sát và sổ đăng kí chủ nguồn thải được đăng kí định kì 6 tháng 1 lần không ạ? Thời điểm nào thì mình thực hiện ạ?

Xin cảm ơn mọi người.
 

Minh YMT

Admin
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Quỳnh Như · THPT Đăk Song
2 câu hỏi ở trên bạn đọc thêm trong Điều 21, điều 22 NGhị định 201/2013/NĐ-CP về quy định 1 số điều của Luật Tài nguyên nước 2012 nhé. Ghi rất rõ ràng đó.
câu về Báo cáo giám sát môi trường: Phải làm định kỳ 6 tháng 1 lần, nộp về cơ quan quản lý.
CTNH: Sổ chủ nguồn thải CTNH thì chỉ cần xin cấp lại nếu như bạn có những thay đổi như quy định tại khoản 4, điều 16, TT12/2011/TT-BTNMT về quản lý CTNH nhé.
Ngoài ra, báo cáo quản lý CTNH thi phải lập định kỳ 6 tháng 1 lần, gửi về cơ quan quản lý.
Thanks.
 

a_little_love91

New Member
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
- Hiệu lực của giấy phép khai thác nước ngầm là 3 năm, một số khu vực đặc biệt là 2 năm. Trước khi hết hạn 4 tháng phải lập hồ sơ xin gia hạn. Mỗi lần gia hạn được 1 năm. Định kỳ 6 tháng phải lập báo cáo sử dụng nước ngầm 1 lần. Trong hồ sơ xin gia hạn, bắt buộc phải có đủ 5 báo cáo tình hình sử dụng nước ngầm. Nếu không đủ điều kiện thì chờ hết hạn, xin cấp mới.
- Hiệu lực của Giấy phép xả nước thải vào nguồn nước thông thường là 2 năm, một số khu vực đặc biệt là 1 năm. Định kỳ 6 tháng phải làm Báo cáo tình hình xả thải 1 lần. Trước ngày hết hạn ít nhất là 4 tháng phải xin gia hạn. Điều kiện gia hạn là phải có đủ 3 báo cáo tình hình xả thải định kỳ. Nếu không đủ điều kiện, phải chờ hết hạn xin làm mới.Nếu không đủ điều kiện thì chờ hết hạn, xin cấp mới.
@ttkhai1990 bạn làm tư vấn môi trường phải không?
 

ttkhai1990

New Member
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
- Hiệu lực của giấy phép khai thác nước ngầm là 3 năm, một số khu vực đặc biệt là 2 năm. Trước khi hết hạn 4 tháng phải lập hồ sơ xin gia hạn. Mỗi lần gia hạn được 1 năm. Định kỳ 6 tháng phải lập báo cáo sử dụng nước ngầm 1 lần. Trong hồ sơ xin gia hạn, bắt buộc phải có đủ 5 báo cáo tình hình sử dụng nước ngầm. Nếu không đủ điều kiện thì chờ hết hạn, xin cấp mới.
- Hiệu lực của Giấy phép xả nước thải vào nguồn nước thông thường là 2 năm, một số khu vực đặc biệt là 1 năm. Định kỳ 6 tháng phải làm Báo cáo tình hình xả thải 1 lần. Trước ngày hết hạn ít nhất là 4 tháng phải xin gia hạn. Điều kiện gia hạn là phải có đủ 3 báo cáo tình hình xả thải định kỳ. Nếu không đủ điều kiện, phải chờ hết hạn xin làm mới.Nếu không đủ điều kiện thì chờ hết hạn, xin cấp mới.
@ttkhai1990 bạn làm tư vấn môi trường phải không?
cảm ơn bạn nhiều lắm, mình ko làm tư vấn, mình chỉ giám sát các thủ tục thôi. bạn ở tphcm hả? add fb mình với ttkhai1990@gmail.com

Hân hạnh được bạn chỉ bảo thêm ^^
 

Giới thiệu

Mạng xã hội Yêu Môi trường được thành lập năm 2007 là mạng xã hội về môi trường lớn nhất Việt Nam
Sdt: 0908090013 - trongminh@ungphosuco.vn

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,322
Bài viết
40,665
Thành viên
30,802
Thành viên mới nhất
fabetvip1
Top