Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Hỏi về xử phạt môi trường - nước thải

viola1268

Mầm xanh
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Cho e hỏi. Công ty e hôm nay cảnh sát vào kiểm tra. Đo pH nhanh thì vượt quy định, theo mức 100-120tr.
Nếu bây giờ công ty e vượt thêm 2 chỉ tiêu phân tích nữa. Thì tính mức xử phạt như thế nào. Giá tiền xử phạt bằng pH+ cả 2 chỉ tiêu hay pH + 1 chỉ tiêu cao nhất hay phạt pH rồi thì thôi. E đọc 179 không rõ lắm
Ac giúp e. E lâu ko vào diễn đàn. Ko biết đăng mục này có đúng không.
Cảm ơn.

TaiEmtq

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
9
Cho e hỏi. Công ty e hôm nay cảnh sát vào kiểm tra. Đo pH nhanh thì vượt quy định, theo mức 100-120tr.
Nếu bây giờ công ty e vượt thêm 2 chỉ tiêu phân tích nữa. Thì tính mức xử phạt như thế nào. Giá tiền xử phạt bằng pH+ cả 2 chỉ tiêu hay pH + 1 chỉ tiêu cao nhất hay phạt pH rồi thì thôi. E đọc 179 không rõ lắm
Ac giúp e. E lâu ko vào diễn đàn. Ko biết đăng mục này có đúng không.
Cảm ơn.
bên mình cũng chưa gặp phải trường hợp này, tuy nhiên cũng có tìm hiểu qua Nghi định 179: khoản 2, điều 6:
"Số lần vượt quy chuẩn kỹ thuật môi trường là giá trị cao nhất được xác định trên cơ sở lấy kết quả quan trắc, giám sát, đo đạc, phân tích của một trong các thông số môi trường của mẫu chất thải, mẫu môi trường xung quanh chia cho giá trị tối đa cho phép của thông số đó trong các quy chuẩn môi trường"
theo như trên thì trong 3 thông số của bác vượt, thông số nào vượt cao nhất sẽ chiếu theo đó để xử phạt.
bác nào đã gặp trường hợp này rồi , chia sẻ cho ae với.
Hiện thấy nhiều bạn nói bị CSMT đến kiểm tra, bác bác ở khu vực nào vậy.

viola1268

Mầm xanh
Cảm xúc
2

TaiEmtq

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
9
- e cảm ơn bác. e bên Sài đồng- Long Biên - HN. đợt này là kiểm tra đột xuất của công an HN. 1 danh sách kiểm tra khá là dài. các bác chú ý. phạt rất nặng + vòi tiền cũng ko kém.
- ko phải m vì lợi ích của cty mà quên môi trường. nhưng m là nhân viên thì cứ cẩn thận xíu các bác ạ
thank bác. em ở bắc ninh. cũng sợ mùa này CSMT hay đi kiểm tra.
mình là nhân viên, sau có việc gì đều đổ lên đầu mình thôi, mình cứ làm đúng luật bác. có luật mới, yêu cầu gì thì cứ trình xếp thực hiện, họ không cho làm sau không thể nói mình được.

snowy

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
9

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên