Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Hướng dẫn lắp trạm quan trắc nước thải tự động

XuanTung

Mầm xanh
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Xin chào các đồng nghiệp. Công ty mình nằm ngoài khu công nghiệp có hệ thống xử lý nước thải nhưng công suất xử lý có 10 m3/ngày. Bên mình nhập khẩu phế liệu nên trên Bộ bắt phải lắp quan trắc nươc thải tự động theo quy định. Mình thấy lượng nước thải quá thấp nên không muốn lắp cho đỡ tốn chi phí. Ai có thể giúp mình với.

XuanTung

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Theo quy định nào vậy bạn? Bộ có nói ko? Theo mình biết thì ko có quy định nào mà 10m3/ngày bắt lắp hết.
Theo giấy phép nhập khẩu phế liệu bên mình nhận được thì có điều khoản phải lắp quan trắc nước theo qui định tại nghị định 40/2019. Mà thấy lưu lượng ít quá nên bên mình cũng không biết phải lắp hay không nữa. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

doanvanchung1991

Cây công nghiệp
Cảm xúc
63

Pham ThaoBr

Cây ăn trái
Cảm xúc
19
Theo giấy phép nhập khẩu phế liệu bên mình nhận được thì có điều khoản phải lắp quan trắc nước theo qui định tại nghị định 40/2019. Mà thấy lưu lượng ít quá nên bên mình cũng không biết phải lắp hay không nữa. Dù sao cũng cảm ơn bạn.
2. Đối tượng phải thực hiện quan trắc nước thải tự động, liên tục (trừ các trường hợp: cơ sở đấu nối vào hệ thống xử lý nước thải tập trung, cơ sở nuôi trồng thủy sản, cơ sở có hệ thống xử lý nước thải vệ sinh bồn bể định kỳ tách riêng với hệ thống xử lý nước thải, cơ sở có nước làm mát không sử dụng chlorine hoặc hóa chất khử trùng để diệt vi sinh vật và cơ sở có nước tháo khô mỏ khai thác khoáng sản làm vật liệu xây dựng thông thường, đá vôi), bao gồm:

a) Khu công nghiệp, cơ sở nằm trong khu công nghiệp nhưng được miễn trừ đấu nối vào hệ thống xử lý nước thải tập trung;

b) Cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ thuộc loại hình sản xuất có nguy cơ gây ô nhiễm môi trường quy định tại Phụ lục IIa Mục I Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này và có quy mô xả thải từ 500 m3/ngày (24 giờ) trở lên tính theo công suất thiết kế của hệ thống xử lý nước thải;

c) Cơ sở xử lý chất thải nguy hại, cơ sở xử lý chất thải rắn tập trung quy mô cấp tỉnh và cơ sở sử dụng phế liệu nhập khẩu làm nguyên liệu sản xuất có phát sinh nước thải công nghiệp hoặc nước rỉ rác ra môi trường, thuộc đối tượng phải lập báo cáo đánh giá tác động môi trường;

d) Cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ không thuộc đối tượng quy định tại các điểm a, b và điểm c khoản này, có quy mô xả thải từ 1.000 m3/ngày (24 giờ) trở lên tính theo công suất thiết kế của hệ thống xử lý nước thải;

đ) Cơ sở bị xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi xả nước thải vượt quy chuẩn kỹ thuật môi trường mà tái phạm hoặc vi phạm nhiều lần;

e) Các đối tượng khác do Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quyết định.

Bạn xem bạn có thuộc không? Nhưng theo mình thì bạn ko phải đâu.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua