Ứng dụng Gom Rác GRAC

ISO 14001 Hướng dẫn thực hiện quản lí môi trường theo ISO 14001

C

cauberungxanh_88

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
ở trường mình vừa rồi có người đi giới thiệu về chứng chỉ " quản lý HTMT theo tiêu chuẩn iso 14000. không biết sau khi ra trường chứng chỉ này có thất sự quan trong ko nhi? với lại nếu có chứng chỉ này thì mình dễ xin viẹcc ở những cơ quan nào nhất?

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
ở trường mình vừa rồi có người đi giới thiệu về chứng chỉ " quản lý HTMT theo tiêu chuẩn iso 14000. không biết sau khi ra trường chứng chỉ này có thất sự quan trong ko nhi? với lại nếu có chứng chỉ này thì mình dễ xin viẹcc ở những cơ quan nào nhất?
Quan trọng hay không cũng còn tuỳ vào chuyên ngành của bạn là gì. Nếu bạn đi theo chuyên ngành công nghệ xử lý môi trường thì cái chứng nhận này cũng không đóng vai trò gì lớn lắm, bạn có thể tham gia vào hệ thống quản lý môi trường với vai trò như 1 chuyên gia kỹ thuật. Còn nếu như bạn làm công tác quản lý môi trường thì nó thật sự cần thiết. Với chứng chỉ này bạn có thể xin vào làm tại các công ty sản xuất của nước ngoài, cty Việt Nam cũng được nhưng ít lắm.
Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin ở box Tài liệu quản lý hệ thống môi trường ISO 14001 nhé (click vào đường dẫn ở chữ ký của mình).
:3316978::3316978::3316978: