Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Kế hoạch tuyên truyền bảo vệ môi trường cho học sinh. Xin ý kiến của mọi người.

• Thread starter magnguyen
  • Ngày gửi
M

magnguyen

Guest
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Xin chào mọi người, em là mem mới của diễn đàn mình.
Hiện em đang học ở trường Chuyên Sư Phạm Hà Nội và chuẩn bị lên lớp 11.

Em rất quan tâm đến vấn đề môi trường và thực sự muốn làm nhiều hơn nữa cho môi trường, không chỉ dừng lại ở việc tự bản thân không xả rác bừa bãi và giữ gìn vệ sinh chung.

Em đang có kế hoạch làm chương trình It's my life cho trường mình ( đây là chtr giúp hs sống tích cực và lành mạnh, hiểu biết hơn ). Chtr dự định sẽ diễn ra trong 2 tháng 9 và 10, gồm 4 chủ đề, mỗi chủ đề diễn ra trong 2 tuần. Và chủ đề thứ 2 ( vào 2 tuần cuối của tháng 9 ) là chủ đề yêu môi trường - Học hỏi từ rác thải.

Em sẽ tổ chức trò chơi thiết kế thùng rác ( các lớp thi trang trí thùng rác sao cho bắt mắt và dễ sự dủng - yêu cầu là thùng rác phân biệt rác hữu cơ - vô cơ ) và cả hoạt động đi bộ vì môi trường hoặc làm sạch môi trường.

Em dự định sẽ dành một buổi chủ nhật để hs trong trường tập trung lại, mang băng rôn "Vứt rác đúng nơi quy định", "Hãy yêu môi trường", "bảo vệ môi trường vì chính bản thân bạn và người thân của bạn",....đi bộ hoặc đạp xe đẹp dọc phố để cổ động. Em cũng muốn mọi người có thể cùng nhau đi thu gom rác thải ở một khu nào đó.
Tuy nhiên, em không có kinh nghiệm tổ chức sự kiện nên còn đang lúng túng nhiều thứ, xin nhờ mọi người chỉ bảo giúp:
1. Làm hoạt động như trên có thiết thực không và liệu có thành công không?
2. Hoạt động đi bộ và đạp xe mang theo băng rôn khẩu hiệu có thực thi không? Nếu có thì nên đi ở khu vực nào?
3. Mình cần đến khu nào để thu gom rác thải và thu gom xong thì mang đến đâu để xử lí rác?

Ngoài ra, mọi người có thể góp ý gì thêm thì xin cảm ơn.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua