Ứng dụng Gom Rác GRAC

Khí nhà kính không phải là hoàn toàn có hại!

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Khí nhà kính thực ra nó đã có sẵn từ khi trái đất khai sinh chủ yếu tồn tại trong khí quyển là sự chuyển hóa của chu trình Carbon tham gia vào dưới dạng CO2 và quay trở lại môi trường cũng ở dạng CO2 nhưng có một phần nhỏ bị tách khỏi chu trình do lắng đọng (CaCO3, fossil fuel...).

Nếu không có khí nhà kính chắc chúng ta đã không tồn tại, trái đất sẽ rơi vào kỷ băng hà vì trái đất sẽ ko dữ đc nhiệt độ do mặt trời cung cấp nó luôn bức xạ hoàn toàn! Nhiệt độ sẽ lạnh hơn cả 2 cực B-N.

Trong cấu trúc cơ thể SV, Carbon chiếm > 45% khối lượng khô, Cảbon tồn tại trong sinh quyển ở các dạng vô cơ, hữu cơ

Nguồn C trong khí quyển rất thấp, chủ yếu C tồn tại dạng trầm tích. C trong khí quyển luân chuyển rất nhanh.
CHU TRÌNH C RẤT MẪN CẢM VỚI HOẠT ĐỘNG CỦA CON NGƯỜI =>BIẾN ĐỔI VỀ THỜI TIẾT VÀ KHÍ HẬU TRÊN TRÁI ĐẤT. Lượng CO2 tăng đột biến từ cuộc cach mang CN thứ nhất khiến cho trái đất của chúng ta ấm lên, các chàng trai ko phải tốn tiền mua : "chiếc khăn gió ấm" nữa rồi mà vẫn thấy được "mùa đông không lạnh" ha ha! Không những thế vào năm 2050 chúng ta lại đc tắm nước nóng miễn phí khoảng 60độC mà không phải bỏ tiền đi sông hơi! Đó là thành quả của con người đó, Tuyệt không! thích quá đi chứ! Mọi người Cứ từ từ mà hưởng nha!

Các bạn muốn thế chứ! GOOD LUCK!

Sửa lần cuối:
Nếu bạn sống tại Việt Nam thì tiếc cho bạn quá! Tại Việt Nam sẽ không được tắm nắng trên sa mạc đâu, vì tình trạng xâm nhập mặn ngày càng tăng, có nơi vào sâu đến 50km "như thế thì các anh em ở xa biển sẽ được tắm biển hàng ngày như họ vẫn ao ước, còn tôi và những người gần biển sẽ làm gì dây các bạn!!?" khoảng 30% diện tích đất nông nghiệp của Việt Nam sẽ bị ngập do nước biển dâng vào cuối thế kỷ thế thì tuyệt nhỉ tôi không phải giúp bố mẹ đi cấy cầy đi gặt lúa nữa rồi => !!!!?

daibangxanh

Well-Known Member
Nếu bạn sống tại Việt Nam thì tiếc cho bạn quá! Tại Việt Nam sẽ không được tắm nắng trên sa mạc đâu, vì tình trạng xâm nhập mặn ngày càng tăng, có nơi vào sâu đến 50km "như thế thì các anh em ở xa biển sẽ được tắm biển hàng ngày như họ vẫn ao ước, còn tôi và những người gần biển sẽ làm gì dây các bạn!!?" khoảng 30% diện tích đất nông nghiệp của Việt Nam sẽ bị ngập do nước biển dâng vào cuối thế kỷ thế thì tuyệt nhỉ tôi không phải giúp bố mẹ đi cấy cầy đi gặt lúa nữa rồi => !!!!?
Lên núi đầu tư bất động sản thôi các bạn, vài năm nữa thì giá sẽ đội lên gấp hàng trăm lần đó. Sau này khái niệm lên Đà Lạt tắm biển như mọi người nói đùa sẽ thành sự thật :fierce:.

Trời ơi, bà con nhà mình bàn chủ đề đi đâu thế nhỉ? Cho tớ tham gia một chút về vấn đề khí nhà kính này với. Hiện nay tớ đang tìm hiểu về khí nhà kính và các phạm vi quản lý. Tớ k hiểu lắm về các phạm vi này, vì thấy nói phát thải ở phạm vi 1, phạm vi 2... Vậy ai biết thì giúp cho tớ với. Thanks trước nha!

Chủ đề mới