Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

khối lượng riêng CTR - help me

rắn hổ mang

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3

ANITA

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chẳng lẽ các bé là rắn không chỉ cho sphinx ah? có thể nhầm ở đây thôi, sphinx cũng trịnh trọng xưng là các bác mà. heheh. Thôi người lớn cả mà, rắn chỉ cho mọi người biết cách tính KLR chất thải rắn đi nhé.

Theo mình biết thì lấy khối lượng riêng trung bình của CHR là 0,99708 tân/m3. MÌnh nghĩ có lẽ còn phụ thuộc thuộc vào tính chất của loại CHR đó nựa Nhưng ko biết cách tính KLR của CHR. Nhờ bác Rắn nhe...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

meomaythongminh

Cây đầu làng
Cảm xúc
7
ui da . XIn lỗi các bác nhiều. gõ các bác mà sao lại thành bé thế kô biết. mong các bác chỉ giáo giúp em nha. cảm ơn các bác . để em sửa câu trên
Em nó đã nói thế thì các bác giúp em nó đi, hì hì, ai mà chẳng có lúc nhầm lẫn, nếu post bài thì bà con nên kiểm tra lại những j mình post cho chắc :gunsmilie:

Bút sa gà chết mà

Minh Grac

Cây cổ thụ
Ban Quản Trị
Cảm xúc
78
:whistling: Thành thật xin lỗi bà con về cách thức type trong diễn đàn, nó hơi bị lỗi chút chút. Khi type ở diễn đàn thì tắt cái Unikey hoặc Vietkey để chúng khỏi oánh nhau. Vì diễn đàn hỗ trợ đánh tiếng việt có dấu mà.

Phần hỗ trợ đánh máy (type) trong diễn đàn bị lỗi chút chút :3: , mình sẽ sửa lại trong thời gian sớm nhất ^___^

Có lẽ trường hợp của bạn sphinx có thể bị lỗi gây nên cũng nên, mình chưa gặp trường hợp này bao giờ.

Trong quá trình post bài thì mình cũng rất chú ý ngôn từ mình viết ra, điều này ko gây ra sự nhầm lẫn nào đó cho mọi người, và những thông tin mình share sẽ đúng như ý nghĩa của nó. Rất mong các bạn cũng vậy, bản thân mình cũng học tập anh Worker trong cách nói chuyện và post bài nhiều lắm :56:

MrDoan89

Cây công nghiệp
Cảm xúc
7
cứ lấy cái thùng 100 lít,lấy mẫu rác ( khoảng 500 kg ha ha) sau đó trộn theo kiểu 1/4 ( còn lại khoảng 100 kg) , đổ nhẹ mẩu rác vào thùng đến khi đầy đến miệng thùng.nâng thùng lên 30 cm và thả roi tự do ( cấm làm đổ đó:027:) làm như thế 4 lần :gun_nep: , sao đó đổ thêm đến khi đầy đến miệng thùng. Cân khối lượng thùng đã chứa rác(A Kg) , (trước đó phải biết kl thùng rổng nhé(B kg) :grimace: ) . lấy A-B = C (kg)
KL riêng = C/100 lit = D (kg/lit)

Sửa lần cuối:

long.tran

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
cứ lấy cái thùng 100 lít,lấy mẫu rác ( khoảng 500 kg ha ha) sau đó trộn theo kiểu 1/4 ( còn lại khoảng 100 kg) , đổ nhẹ mẩu rác vào thùng đến khi đầy đến miệng thùng.nâng thùng lên 30 cm và thả roi tự do ( cấm làm đổ đó:027:) làm như thế 4 lần :gun_nep: , sao đó đổ thêm đến khi đầy đến miệng thùng. Cân khối lượng thùng đã chứa rác(A Kg) , (trước đó phải biết kl thùng rổng nhé(B kg) :grimace: ) . lấy A-B = C (kg)
KL riêng = C/100 lit = D (kg/lit)

Hic, cách làm của bạn MrDoan89 mới đầu nghe có vẻ rất hay và đơn giản, nhưng đọc lại lần thứ 2 thì thấy "khó ăn" quá. Cái thùng 100L không biết làm bằng vật liệu gì và nặng bao nhiêu kg, nhưng chỉ riêng khối lượng mẫu 500kg thôi thì bạn nâng lên bằng cách nào?? Đã vậy còn rơi tự do 4 lần nữa chứ, dù độ cao chỉ có 30 cm, liệu cái thùng và cái nền nhà có chịu nổi không?

Bác nào có cách khác khả thi hơn thì chia sẻ cho mọi người với nhé.
Thanks!!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

BQT trực tuyến

Thành viên trực tuyến

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua