Ứng dụng Gom Rác GRAC

KINH DOANH, THU MUA PHẾ LIỆU

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
CHào mọi người, mình có 1 thắc mắc thế này.
Hiện nay, việc nhập khẩu phế liệu được thực hiện theo quy định của TTLT số 02 của BTC Và BTNMT. Còn hoạt động thu mua, kinh doanh, tái chế phế liệu trong nước thì do văn bản nào quy định nhỉ. Xin cảm ơn sự trợ giúp của các bạn

yeumoitruong2010

Administrator
Thành viên BQT
Mình biết vài văn bản về phế liệu còn hiệu lực như sau, nhưng cũng chưa thấy cái bạn cần:

Quyết định 12/2006/QĐ-BTNMT ban hành Danh mục phế liệu được phép nhập khẩu làm nguyên liệu sản xuất do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và môi trường ban hành

Thông tư liên tịch 02/2007/TTLT-BCT-BTNMT hướng dẫn Điều 43 Luật Bảo vệ môi trường về tiêu chuẩn, điều kiện kinh doanh nhập khẩu phế liệu do Bộ Công thương ban hành

Quyết định 35/2004/QĐ-BKHCN ban hành Tiêu chuẩn Việt Nam về Thép phế liệu dùng làm nguyên liệu sản xuất thép cacbon- TCVN 7342: 2004 thông dụng do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành

Mấy văn bản khác thì có liên quan nhưng hết hiệu lực rồi

Mình biết vài văn bản về phế liệu còn hiệu lực như sau, nhưng cũng chưa thấy cái bạn cần:

Quyết định 12/2006/QĐ-BTNMT ban hành Danh mục phế liệu được phép nhập khẩu làm nguyên liệu sản xuất do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và môi trường ban hành

Thông tư liên tịch 02/2007/TTLT-BCT-BTNMT hướng dẫn Điều 43 Luật Bảo vệ môi trường về tiêu chuẩn, điều kiện kinh doanh nhập khẩu phế liệu do Bộ Công thương ban hành

Quyết định 35/2004/QĐ-BKHCN ban hành Tiêu chuẩn Việt Nam về Thép phế liệu dùng làm nguyên liệu sản xuất thép cacbon- TCVN 7342: 2004 thông dụng do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành

Mấy văn bản khác thì có liên quan nhưng hết hiệu lực rồi

cảm ơn bạn, nhưng những văn bản nói trên quy định về phế liệu nhập khẩu, còn mình muốn tìm hiểu về công tác quản lý đối với hoạt động phế liệu trong nước. Mình tim được văn bản này, bạn xem thử thế nào, k bít có còn hiệu lực nữa không

Đính kèm