Ứng dụng Gom Rác GRAC

Làm sao duy trì vi sinh cho HTXLNT Nhà máy tinh bột mì sản xuất theo vụ???

• Thread starter trongdatmt
  • Ngày gửi
T

trongdatmt

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
cho mình hỏi vấn đề này : mình sử dụng ..UASB --Aerotank--làng 2.. !!! đối với ngành tinh bột mì thì sản xuất theo thời vụ ! Mình đang phân vân không biết cách giữ vi sinh để có thể vận hành tốt UASB sau thời gian nhà máy ngưng hoạt động ?? mong mấy bạn có kinh nghiệm giúp đỡ ...

cho mình hỏi vấn đề này : mình sử dụng ..UASB --Aerotank--làng 2.. !!! đối với ngành tinh bột mì thì sản xuất theo thời vụ ! Mình đang phân vân không biết cách giữ vi sinh để có thể vận hành tốt UASB sau thời gian nhà máy ngưng hoạt động ?? mong mấy bạn có kinh nghiệm giúp đỡ ...
Theo mình thì bạn phải nuôi vsv ở mô hình nhỏ hơn thôi, vì trong quá trình ngừng sx thì ko có nt cung cấp cho các vsv. Tạo ra môi trường tương tự như nước thải sx tinh bột mì và nuôi cấy vsv trong mt như vậy thôi.

Bạn có thể mua chế phẩm vi sinh để bổ sung mỗi khi khởi động lại mà.

Sửa lần cuối:

Chủ đề mới