Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Lọc sinh học kị khí

hoahiep

Cây đầu làng
Cảm xúc
16
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L

Rong rêu tảo, nổi thành mảng....:027:
Tại sao dzậy mấy bro:46:

hoahiep

Cây đầu làng
Cảm xúc
16
báo cáo bác là đã nghiệm thu, em lấy nc đầu ra của nó test rất chuẩn, phù hợp cho vào hệ thống hiếu khí phía sau...
Thông số về COD,T-N,T-P ko có gì bất thường cả, chỉ là thấy có rong rêu thành mảng nên hơi sợ vì em phải bảo vệ đề tài trước hội đồng, mình nói ý mình nhưng ko đúng ý mấy thầy thì chết :003:
nc đầu vào của mô hình em là đầu ra của bể này, nc thải tinh bột nha mấy pro :005:

GreenUrban

Cây ăn trái
Cảm xúc
0
Mình chưa xài loại này nên ko rành lắm, nhưng theo ý mình thấy 1 số vấn đề như sau:
1. Bể kỵ khí để lộ thiên như vậy có dễ sinh mùi không vậy pác?
2. Lớp bề mặt tiếp xúc với khong khí do đó bề mặt phía trên không phải là kỵ khí. Ống thu nước từ kỵ khí của bạn sang hiếu khí lấy dưới bề mặt, do đó lớp trên ít bị khuấy động, sản sinh một số chủng vi khuẩn (Rotifer hay fungi chẳng hạn) và tảo phát triển dẫn đến hiện tượng trên.

Bác làm công trình gì mà ghê quá ah`, xấu hoắc, sơn xanh đỏ tím vàng lên cho nó hoành tráng tí ... kekekeke, Nếu có sai bà con góp ý nha

hoahiep

Cây đầu làng
Cảm xúc
16
COD đầu ra của nó chỉ dao động trong khoảng 500 thôi, mùi thì đứng ở trên vẫn ko thấy gì, trừ khi bác kê sát mũi xuống :007:
Ở phía trên có lớp vật liệu đệm bám dính (sơ dừa) cả mét nên phía dưới bảo đảm kị khí :007: mình thấy làm cái này đưa vào vận hành nhanh và đỡ phức tạp hơn anh uasb nhìu.
Thu nước bề mặt ở ngăn thứ 3, ngăn ở giữa ít bị khuấy trộn bề mặt + nắng như thiêu đốt nên tảo lớn mạnh như thế đúng ko ta :007: mà tảo nhìu thì đc cái lợi là nâng pH giúp luôn, đỡ tốn hóa chất :007:

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua