Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Lưu ý khi đi làm việc

daibangxanh

Well-Known Member
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
:49: Nếu tính theo lượng công việc 1 kỹ sư môi trường đi làm công trình, lương tối thiểu theo tui là 3-4 triệu trở lên. Nhưng hiện nay một số công ty có hiện tượng bóc lột sức lao động, các bạn phải xác định đi làm vì cái j: Tiền, kinh nghiệm, thăng tiến.
+ Tiền thì ai cũng cần :whistling: vì cái xã hội này giá cả đắt đỏ , Phụ thuộc vào cha mẹ nhiều rồi, ra trường rồi thì phải tự lập chứ. Chi phí để sống bình thường >2 triệu/ tháng rồi. đó là chưa tính hội họp bạn bè, em út:35:
+ Kinh nghiệm thì khi làm việc sẽ có, bạn nên chọn một hướng đi cho riêng mình, tôi đi theo hướng quản lý. Đừng nói là bạn cần kinh nghiệm , tiền bạc tính sau nha:thumbup:
+ Thăng tiến thì điều này khó nói lắm:49: vì mõi người mỗi hoàn cảnh
một số công ty hiện đang có hiện tượng bóc lột, nó là công ty lớn và lương khoảng 1-2-3 triệu cho sức lao động mòn mỏi của bạn.

Công ty Công Thành
Công ty ECO
còn mấy công ty nhỏ nhỏ mới thành lập thì không nói
Tôi nói để các bạn tránh mà đi phải con đường này, có nhiều cách để chúng ta đi trên 1 con đường
Chúc các bạn may mắn và thành công:46:

J

Jupiter*

Guest
Khà khà !!
Chủ đề hay đấy !!
Nếu hỏi mình khi đi làm việc mình lưu ý điều gì thì- câu trả lời là dài- dài lắm !!
1st- đầu tiên là phải lưu ý đến công việc rùi !!
bản thân công việc đã có nhiều thứ có quan hệ với nọ & dĩ nhiên tiền lương là yếu tố quan trọng rùi !! lương cao - cũng là khởi đầu của 1 sự thành công với người đi tìm việc rùi !! có ai lại ko thích THÀNH CÔNG !!
quan trọng hơn chắc sẽ là những vấn đề khác!! sự phù hợp với công việc, niềm yêu thích trong nghề nghiệp, triển vọng phát triển nghề nghiệp !! Môi trường làm việc & SẾP !!
giờ - với mình- sau 1 thời gian đi làm-- thấy SẾP là quan trọng số 1 !!
SẾP THẾ NÀO THÌ KO BAO GIỜ NHÂN VIÊN MUỐN BỎ SẾP ĐI TÌM "sếp khác" nhỉ ?!!!
Xin được mạn phép đưa ra 1 vài yếu tố của SẾP !!
1st- TÂM
2nd- TÀI
3rd- TRÍ
4th- DŨNG !!
4 chữ này chắc là tạm đủ !! khè khè !!
sếp cũng nên biết nhân viên đang muốn gì !! "cái này là hơi bị quan trọng đấy !!"

Tất nhiên lương cao thì rất tốt.
Nhưng có bạn nào nghĩ rằng mới ra trường mà muốn lương cao thì đó là một đòi hỏi xa xỉ dành cho nhà tuyển dụng koông?
Các bạn đã bao giờ nghĩ rằng mình có thể đáp ứng được bao nhiêu % công việc của một kĩ sư có kinh nghiệm chưa?
Mà phần lớn kĩ sư mới ra trường đều phải mất một thời gian để đào tạolại , trong thời gian đào tạo lại đó nhà tuyển dụng vừa phải trả lương cho bạn , vừa phải cầm tay chỉ việc . lúc nào bận rộn quá ( VD như thời điểm cuối năm bây giờ) mà phải chỉ dẫn từng tí một thì nhiều lúc họ cũng muốn điên lên ấy chứ

Bạn em mới đi làm được 2 tuần, lương được 1.2 triệu/tháng.
Hic.
Chẳng bít làm sao cả.
Vì họ cần tuyển nam chứ họ không tuyển nữ, nên con gái lớp em mà có việc làm là mừng lắm chẳng xá gì lương bổng cả.
Một phần cũng là do chúng ta không tự tin vào bản thân và không trang bị cho mình đủ kiến thức để làm việc, thêm nữa đó là sự hỗ trợ của các đàn anh đàn chị còn chưa mạnh nên đàn em mới khổ vậy đó . Nhưng bạn đừng có lo nếu bạn nhanh chóng khẳng định được mình thì bạn hoàn toàn có thể đòi hỏi một mức lương xứng đáng