Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Mọi người giúp với!Làm sao để tăng hiệu quả của bể UASB xử lý nước thải bia

• Thread starter o0jupi0o
  • Ngày gửi
O

o0jupi0o

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
ở công ty mình sử dụng công nghệ hiếu khí SBR với thể tích 500m3 ngày đêm với hệ bắt đầu chạy mình cho xục khí 12h lắng 4h lọc trong 1,5h nhưng đến bây h sau 1 năm họat động mình cho xục khí có 8h thời gian lắng 3h chất lượng nước thải của mình loại A hệ của mình đang hoạt động kém nhất là bể UASB. tại bể cân bằng COD 1500 sau UASB còn 1200 sau SBR nó còn 36 cao nhất là 70 mình đang đau đầu với bể UASB của mình mong các bạn hướng dẫn mình để cho UASb hoạt động tốt hơn với công ty mình là công ty bia

vanducpro

mình cũng đang làm đồ án xử lý nước y]thải bia và cũng đang đau đầu với UASB đây bạn ah.mình được biết nó khó điều chỉnh và thói gian phân hủy chậm.........mình nghĩ chắc là do bùn hoạt tính thui.bạn thử kiểm tra tải trọng xử lý cod của bùn xem...............

Mà bạn đi làm thế có thể giải thích cho mình tại sao lại lựa chọn UASB trong xử lý bia ko??????????????????mình đưa ra tất cả các phương án sinh học nhưng thầy ko cháp nhận............??????????????

mình cũng đang đau đầu về bể UASB, lý do của bể mình bị hư là COD đầu vào 4000, mình sợ bể hư là do đường phân phối nước bị hư và vách tác pha mình ko có.
bể UASB của bạn như thế nào cho mình tham khảo vơi. vách tách pha và đường phân phối nước dưới đáy bể như thế nào vậy?
Bể của mình chỉ có thể giảm COD xuống còn 2000 thôi nên mình chưa an tâm đưa vào bể hiếu khí phái sau được

mình cũng đang đau đầu về bể UASB, lý do của bể mình bị hư là COD đầu vào 4000, mình sợ bể hư là do đường phân phối nước bị hư và vách tác pha mình ko có.
bể UASB của bạn như thế nào cho mình tham khảo vơi. vách tách pha và đường phân phối nước dưới đáy bể như thế nào vậy?
Bể của mình chỉ có thể giảm COD xuống còn 2000 thôi nên mình chưa an tâm đưa vào bể hiếu khí phái sau được