Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Môi trường- ngành nghề béo bở

daibangxanh

Well-Known Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
:k5798618: Các bạn nên theo ngành môi trường:k5798618:

Đó là lựa chọn quá đúng ----> Vì:
  1. Tài nguyên, môi trường, đất đai là 1 trong những vấn nạn tham nhũng cao nhất nước ta - biết đâu đến lược bạn.:21:
  2. Quan chức môi trường nào cũng không nghèo :02:
  3. Làm công trình như ĐBX thì tiền là trên hết, còn môi trường thì sở và chủ đầu tư ok là đc:1998618:
  4. Môi trường là miếng mồi quá béo bở nên các công ty môi trường mọc lên như nấm và môi trường ngày một ô nhiễm:whistling:

daibangxanh

Well-Known Member
trời. nói vậy chắc ai vào ngành cũng vì những lí do này thì môi trường này còn nhanh chóng "tiêu" luôn quá.
ai yêu nghề thì làm, ai có tâm quyết với môi trường thì làm, còn ai muốn giàu vì ngành này thì nhanh chân rút đi. ko mèo béo báo công an bắt hết cho coi chứ đứng đó mà "tham". hahaha

trời. nói vậy chắc ai vào ngành cũng vì những lí do này thì môi trường này còn nhanh chóng "tiêu" luôn quá.
ai yêu nghề thì làm, ai có tâm quyết với môi trường thì làm, còn ai muốn giàu vì ngành này thì nhanh chân rút đi. ko mèo béo báo công an bắt hết cho coi chứ đứng đó mà "tham". hahaha
Hahaha,làm mà để công an biết thì đừng có làm.Nói vậy thôi chứ ai làm gì mà báo công an.
Tất cả đều làm đúng tiêu chuẩn thôi, chỉ là muốn giấy tờ nhanh nhanh chút thì cần có những cái phí khác, còn không thì hơi trần ai.:32:
Môi trường giờ nóng hổi, ai dám làm bậy coi chừng bị phỏng thôi.:dance3:

Hahaha,làm mà để công an biết thì đừng có làm.Nói vậy thôi chứ ai làm gì mà báo công an.
Tất cả đều làm đúng tiêu chuẩn thôi, chỉ là muốn giấy tờ nhanh nhanh chút thì cần có những cái phí khác, còn không thì hơi trần ai.:32:
Môi trường giờ nóng hổi, ai dám làm bậy coi chừng bị phỏng thôi.:dance3:
chính vì như vậy nên càng ngày những người đó càng lộng hành. muốn yên ổn wa thì "đút cho nó ăn". từ lớn tới nhỏ. thấy đó nhưng mình quá nhỏ bé ko thể làm gì được. đành ngậm ngùi nhìn mà thui. buồn ghê.

Các bạn nói hơi quá. Thật sự ở đâu không biết chứ ở SỞ TNMT thành phố(1 là phòng QLTNNKS của mình ) không bao giờ ăn hối lộ , 1 là 1, 2 là 2! Vì vậy, các bạn làm tư vấn môi trường , nếu gặp mình sau này, đừng hỏi sao mà anh Nguyễn nghiêm quá nghen !!! Cứ đúng luật mà làm thôi. Tất cả vì môi trường sống của cộng đồng , 1 là của bản thân chúng ta và các thế hệ sau. Các bạn đồng ý với quan điểm của mình chứ? Nghéo tay hen !!!

de^

Member
trời!!! tui không ngờ pà con yêu môi trường lại có những suy nghĩ như vậy. Tui đang làm việc cho 1 cty tư vấn thiết kế môi trường chuẩn bị vào làm ở phòng tài nguyên môi trường phục vụ cho quê hương, nghe mấy người nói vậy sợ mang tiếng quá nên..........làm đơn xin nghỉ việc rồi, về bán vé số sống qua ngày

xã hội mà, ở đâu không có người này người kia. hoan nghênh anh Nguyễn có tinh thần vì môi trường sống, vì cộng đồng,nhưng có lẽ anh Nguyễn chưa biết hết những vấn đề ở những phòng khác hay những con người khác.Mong rằng một ngày nào đó mọi điều anh Nguyễn nói sẽ là sự thật,Một viễn cảnh tốt đẹp.
Còn các bạn ơi, các bạn đừng quá tiêu cực như thế, các bạn hãy suy nghĩ về câu nói của meomaythongminh và nghiệm lại mình như thế nào.

T

tapyeumoitruong

Guest
cha,meobeobu co tinh than yeu mopi truong lam
hoan ho! nhung li do ma dai bang xanh dua ra la mot dong luc thuc day nhung ai dang yeu moi truong nhung so that nghiep hay so..hong du tien cho nguoi yeu di choi do, nhung li do khong toi chut nao! hehe

chính vì như vậy nên càng ngày những người đó càng lộng hành. muốn yên ổn wa thì "đút cho nó ăn". từ lớn tới nhỏ. thấy đó nhưng mình quá nhỏ bé ko thể làm gì được. đành ngậm ngùi nhìn mà thui. buồn ghê.
Mình cũng nghĩ giống như bạn, mình phản đối cùng tụi bạn thì bị nói là "hâm", "khùng" ... Mình thì không làm gì được bởi giờ nó hiện hữu ở mọi nơi, nhưng mình cũng có một suy nghĩ là, nếu những ai mà có bức xúc với vấn nạn này, kiên quyết không để bị những "rủ rê, dọa nạt" làm ... "sa ngã" - trong mọi trường hợp ... thì nhất định sẽ tạo ra hiệu ứng tốt sau này thôi.

Cái chính là đừng bao giờ để mình bị đồng hóa!!

Sửa lần cuối: