Ứng dụng Gom Rác GRAC

Năng lượng mặt trời

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Dear mợi người!
Hiện nay hằng năm nước ta vẫn thải ra một lượng lớn khí CO2 và mối trường do việc đốt nhiên liệu hóa thạch gây ra. Trong đó việc dùng nước nóng phục sinh hoat cũng trực tiếp hoặc gián tiếp làm cho môi trường ngày càng ô nhiêm.
Hiện nay mình thấy các bạn yêu môi trường đã có nhiều tổ chức như. Tổ chức vận động sử dụng điều hòa trên 25C...vv. Nhưng mình chưa thấy tổ chức nào vận động và tư vấn sử dụng hệ thống năng lương mặt trời thay cho các bình nước nóng điện để phục vụ nhu cầu nước nóng trong sinh hoạt, sản xuất..vv
Nếu các bạn làm vấn đề này thì việc ứng dụng năng lượng năng lượng mặt trời tại Việt Nam sẽ rất lớn góp phần giảm lượng khí phát thải hằm năm.
Đồng thời nếu các bạn thực hiện vấn đề này các bạn có thể kết họp với các công ty bán máy nước nóng năng lượng mặt trời và làm một cộng tác viên và thêm 1 thu nhập đáng kể
Mình hiện nay cũng đang công tác cho 1 công ty chuyên về năng lượng mới, nhưng ý thức người dân mình về ô nhiễm môi trường còn chưa cao, nên việc ứng dụng năng lượng mới vào xã hội hơi khó
Tôi hy vọng cùng mọi người sẽ làm cho môi trường ngày càng Xanh hơn

CEED

Dear ACE,
Mình rất ủng hộ ý kiến của thành viên quoclongme. Năng lượng tái tạo sẽ là một chủ đề chính trong thể kỷ 21 này, tuy nhiên mình thấy trong phần thảo luận về chủ đề này hầu như không có ý kiến của mọi người. Cũng giống như tác giả của chủ đề này mình hiện đang làm cho một đơn vị về năng lượng tái tạo và phát triển xanh nên mình rất cần những thông tin và rất mong muốn tham gia những forum thảo luận về chủ đề trên.
Rất mong ACE chia sẻ cho mình những kinh nghiệm về chủ đề này.
Cheers,

dear ban

Lâu lắm mới thấy có người cùng quan điểm với mình,
Khi chúng ta sử dụng NLMT chúng ta sẽ góp phần bảo vệ môi trường rất lớn; Năng lượng mặt trời không chỉ ứng dụng chuyển hóa thành điện năng như các bạn thường nghĩ mà hiện nay NLMT chủ yếu được con người sử dụng dưới dạng Nhiệt năng: làm nóng nước trong các "ngành" sử dụng nước nóng, bếp nấu năng lượng..vv, . Khi chuyển qua dưới dạng nhiệt thì Hiệu suất chuyển hóa năng lượng trong thiết bị hấp thụ rất cao khoảng từ 70-80%, Nếu NLMT được ứng dụng rộng rãi thì chúng ta hằng năm sẽ giam được một lượng lớn khí phát thait CO2 tại ra gián tiếp từ quá trình sản xuất điện, giảm được lượng CO2 do quá trình đốt nhiên liệu, .vv..
Hy vọng trên diễn dàn sẽ có thêm diễn dàn con về NLMT và trong cộng đồng sẽ có 01 câu lạc bộ "Năng Lượng Mặt Trời"

Sửa lần cuối: