Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Ngưỡng xác định Chất thải nguy hại

hanzo4all

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
He he, bạn Mai Vàng mới chỉ nêu ra cách phân loại CTNH về mặt nguyên tắc thôi, còn để nhận dạng chất thải nguy hại thì đã có qui định cụ thể trong
Quyết định số 23/2006/QĐ-BTNMT ngày 26 tháng 12 năm 2006 của bộ TNMT về việc ban hành Danh mục chất thải nguy hai. Trong đó có nêu rõ từng loại, liên quan đến các quá trình sản xuất và cả mã số nhận dạng (quốc tế & VN) nữa.

Anh em cho mình hỏi cái, danh mục chất thải thì phải có ngưỡng để xác định đúng không. Vậy thì ngưỡng này được qui định ở đâu ? em muốn tìm ngưỡng đối với kim loại nặng như crom, cd, Hg... đối với bùn thải (bùn nạo vét, bùn sinh học...). Trong danh mục chỉ ghi là "bùn thải chứa các thành phần nguy hại" thì phải có nồng độ căn cứ chứ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Snow_wolf

Cây cổ thụ
Cảm xúc
14
Bạn có thể tìm đọc TCVN 7629-2007: Ngưỡng chất thải nguy hại để xác định chất thải của mình có phải là nguy hại hay ko?

Vấn đề là có đến 196 chỉ tiêu để đo đạc, nếu dùng cân bằng vật chất thì cũng loại bỏ được một mớ nhưng mà vẫn còn nhiều chỉ tiêu.

Thủ tục làm cũng hơi phức tạp (do một số lí do tế nhị, mà mình ko tiện nêu ra).

File hiếm đây, bà con down nhanh lên nào, kẻo link die : TCVN 7629-2007: Ngưỡng chất thải nguy hại

hanzo4all

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3
Bạn có thể tìm đọc TCVN 7629-2007: Ngưỡng chất thải nguy hại để xác định chất thải của mình có phải là nguy hại hay ko?

Vấn đề là có đến 196 chỉ tiêu để đo đạc, nếu dùng cân bằng vật chất thì cũng loại bỏ được một mớ nhưng mà vẫn còn nhiều chỉ tiêu.

Thủ tục làm cũng hơi phức tạp (do một số lí do tế nhị, mà mình ko tiện nêu ra).

Cảm ơn bác SW nhiều nhiều nhưng mà cho hỏi cái, bùn thải ở dạng khô sao mà lại ghi ngưỡng là mg/l, hổng lẽ đem đi pha nước rồi đo à

Snow_wolf

Cây cổ thụ
Cảm xúc
14
Cảm ơn bác SW nhiều nhiều nhưng mà cho hỏi cái, bùn thải ở dạng khô sao mà lại ghi ngưỡng là mg/l, hổng lẽ đem đi pha nước rồi đo à

Phần chỉ tiêu vô cơ trong tiêu chuẩn thuộc về phương pháp đo đạc nên Snow_wolf không rõ lắm. Nhưng các chỉ tiêu hữu cơ vẫn sử dụng đơn vị mg/kg mà.
Để Snow_wolf hỏi kĩ lại xem sao?

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua