Ứng dụng Gom Rác GRAC

Nhà tuyển dụng cần gì ở dân môi trường?

Dacuoi

An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Đứng ở vị trí của nhà tuyển dụng tôi lại không quan tâm lắm đến kinh nghiệm thực tế mà các bạn đang có. Ngược lại, tôi quan tâm đến 2 vấn đề:
1. Bạn định làm việc tại Công ty chúng tôi bao nhiêu lâu?
2. Sau khi ra trường và có tấm bằng trên tay thì trong đầu bạn còn lại được bao nhiêu % kiển thức mà các thầy cô đã dạy cho bạn? Chúng tôi không quan tâm đến tấm bằng của bạn là khá, giỏi hay trung bình mà quan tâm lớn nhất là khả năng bắt nhịp với công việc.
Vì thế:
Nếu ai còn không quá 50% kiến thức đã được học thì chắc chắn out luôn.
Nếu còn trên 50% kiến thực mà định làm ở Công ty dưới 1 năm cũng out luôn.
Để tồn tại được thì tự mình phải cố gắng theo công việc chứ không phải xem công việc có phù hợp với bạn không.
Chúc các bạn thành công.

Anh nói rất đúng. Thầy giáo của em - là người đầu tiên nói rằng - mình phải thay đổi để phù hợp với công việc, và đôi khi phải chịu thay đổi mình một chút để phù hợp với mọi người - có những người làm một công việc rồi yêu lúc nào không hay - dù họ chư từng muốn chọn đó làm nghiệp của mình - và sau này ra trường - đi làm - em thấy đúng - nhập gia phải tùy tục.

50% kiến thức anh nói chính là nền tảng - đúng là cần yc chuyên môn đầu tiên để trụ được - đó là sản phẩm của doanh nghiệp - là thứ DN môi trường đem bán. Tất nhiên sinh viên tại các trường chuyên về kỹ thuật như HUT chẳng hạn - sẽ có kiến thức kỹ thuật và thực nghiệm cao hơn nhìu trường khác - còn về thứ hạng bằng cấp - theo quan điểm của em, một nhà tuyển dụng tinh tế sẽ hiểu - cái họ cần quan tâm là bảng điểm - môn chuyên ngành mà họ cần ở ứng viên đạt được như nào. Nhưng em mới chỉ đang ở vị trí ứng viên bad - tạm đưa suy đoán vậy thôi

Còn gắn bó với công ty - em là người đi tìm việc, nhưng không khát việc tới mưc lú lẫn - em rời bỏ 2 công ty - chấp nhận tạm thất nghiệp, làm cv tạm bợ - vì họ không tin vào sản phẩm của mình. Em không thấy công việc có ý nghĩa.

Và một điều rất quan trọng để giữ được người - là chính sách đãi ngộ. VÌ ai cũng cần ăn, cần sống mà. Thời gian đầu còn phải đào tạo - nhưng qua thời gian mấy tháng - đã bắt nhịp công việc - mà vẫn không tăng lương - thì DN đó chắc chắn định bóc lột lính tò toe - để được sử dụng nhân công rẻ mạt rùi. ^^!!!

Công ty nào đăng tuyển cũng hô to tuyển người có kinh nghiệm (để nếu được thì họ đỡ mất công đào tạo í mà!) nhưng mới ra trường cũng cứ thử nộp vào đi, mình có mất j đâu mà sợ. Mình biết có 1 công ty tuyển người có kn 5 năm nhưng người mới ra trường xin vào cũng được hết, chỉ khác là họ trả lương theo mức học viêc thôi.

hầu như tất cả đều muốn có kinh nghiệm à, nhưng mình thấy thì kinh nghiệm mà các nhà tuyển dụng cần thì 50% là ở kỹ năng mền à còn lại là 50% thì kiến thức tự học và từ thầy cô bạn bè à:), mọi người có kỹ năng mềm đi làm lợi lém, nhất là tiếng anh, tin học, biết kha khá là đi làm cần nhanh nhạy thì chả mấy mà thăng tiên đâu, khi đi tuyển dụng thì cần tự tin và biết người biết ta là uki, có nghĩa la xem chỗ đó có hợp với mình thông qua tìm hiểu kỹ về công ty, nhưng đa số các bạn giải hồ sơ tứ tung roài bị động khi nhiều công ty cùng gọi hay biết quá ít về chỗ mình làm à:) chúc các bạn thành công :)

xin chào

chào mọi người!
mình cũng vừa ra trường được 2 tháng! mình vừa hoàn thành chứng chỉ C tiếng anh! thời gian vừa qua mình dành để ôn tập lại kiến thức, tìm hiểu một số phần mềm chuyên ngành; dịch 1 số sách về môi trường, khá là hay! mình muốn chuẩn bị thật kỹ trước khi đi làm và mục tiêu sắp tới của mình là trở thành 1 kỹ sư môi trường xuất sắc và không chỉ dừng lại ở đó, mình muốn học thêm để nâng cao trình độ của mình! nói thực là mình vẫn còn 1 chút thiếu tự tin, hi vọng là sẽ khắc phục được trong thời gian tới!
hiện tại mình đang làm một công việc bán thời gian và đang tìm một công việc đúng chuyên ngành để gắn bó!
hi vọng chúng ta sẽ sớm tìm được cho mình những công viêc phù hợp với khả năng của mình! mình tin và chúc mọi người mọi điều như ý!

Đứng ở vị trí của nhà tuyển dụng tôi lại không quan tâm lắm đến kinh nghiệm thực tế mà các bạn đang có. Ngược lại, tôi quan tâm đến 2 vấn đề:
1. Bạn định làm việc tại Công ty chúng tôi bao nhiêu lâu?
2. Sau khi ra trường và có tấm bằng trên tay thì trong đầu bạn còn lại được bao nhiêu % kiển thức mà các thầy cô đã dạy cho bạn? Chúng tôi không quan tâm đến tấm bằng của bạn là khá, giỏi hay trung bình mà quan tâm lớn nhất là khả năng bắt nhịp với công việc.
Vì thế:
Nếu ai còn không quá 50% kiến thức đã được học thì chắc chắn out luôn.
Nếu còn trên 50% kiến thực mà định làm ở Công ty dưới 1 năm cũng out luôn.
Để tồn tại được thì tự mình phải cố gắng theo công việc chứ không phải xem công việc có phù hợp với bạn không.
Chúc các bạn thành công.
Mình cũng có cách suy nghĩ như bạn. Vì khi sinh viên mới tốt nghiệp ra trường thì có kinh nghiệm đâu ra, mà nếu có đó là công việc bán thời gian và nhiều hơn nữa đó là tham gia các hoạt động của trường và tại nơi mình học với các đề tài nghiên cứu sinh như: phân loại rác thải, tuyên truyền...cho cộng đồng.

price

hix! năm nay em đã học năm 3 nghành môi trường rồi! mà đọc mấy tiêu chí này sao thấy mình chưa đủ cái nào cả, buồn quá! Mà cũng chẳng xác định được mình phải làm việc gì và làm thế nào cả! Trường em học cũng chẳng ai định hướng được nghề này làm gì, làm thế nào và làm ở đâu, suốt ngày chỉ nghe học thật tốt đi rồi về bộ về sở mà làm! thật chán quá! Chời ơi làm sao đây, em học hok có giỏi tí nào cả ah`!