Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

nhiệt độ bảo quản hóa chất

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
các bác cho em hỏi có tiêu chuẩn cụ thể nào quy điịnh về nhiệt độ bảo quản sơn và các loại hóa chất không ạ.
em có tìm hiêu TCVN 5507:2002 nhưng không thấy quy định rõ
Các sản phẩm, hóa chất...khác nhau thì sẽ được khuyến cáo bởi nhà sản xuất. Có cái mục gọi là: "Hướng dẫn sử dụng và bảo quản" mà mình tin là sẽ có.

Phan Thi Hao

Hạt giống tốt
Cảm xúc
1
Các sản phẩm, hóa chất...khác nhau thì sẽ được khuyến cáo bởi nhà sản xuất. Có cái mục gọi là: "Hướng dẫn sử dụng và bảo quản" mà mình tin là sẽ có.
xem trong MSDS cũng k nêu rõ nhiệt độ bảo quản từng loại hóa chất, đa phần đều nói chung chung "Bảo quản ở nơi thông thoáng. Đóng kín thùng chứa"
cần có 1 thông số cụ thể theo luật cụ thể là nhiệt độ bảo quản của kho hóa chất phải ở trong ngưỡng nào, để bắt buộc phải thực hiện theo ạ.

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
xem trong MSDS cũng k nêu rõ nhiệt độ bảo quản từng loại hóa chất, đa phần đều nói chung chung "Bảo quản ở nơi thông thoáng. Đóng kín thùng chứa"
cần có 1 thông số cụ thể theo luật cụ thể là nhiệt độ bảo quản của kho hóa chất phải ở trong ngưỡng nào, để bắt buộc phải thực hiện theo ạ.
Theo mình biết thì sẽ chẳng có Luật nào yêu cầu kho chứa hóa chất của bạn phải để ở nhiệt độ nào đâu. Vì nó theo tùy từng loại hóa chất, nó đặc trưng và riêng biệt b ạ. Kho chứa như b đã tìm hiểu tiêu chuẩn trên rồi, và nghị định 113/2017 nữa thôi.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua