Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Nhờ các bác chỉ dùm xử lý bụi từ sản xuất thuốc trừ sâu

• Thread starter komoro
  • Ngày gửi

Snow_wolf

Active Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
xử lý bụi từ sản xuất thuốc trừ sâu

Hiện mình đang có bài tập lớn xử lý bụi này mà không biết tính sao.Nghe nói là sử dụng lọc túi vải không biết có đúng không.Mong các bác chỉ cách tính giúp mình với.Cám ơn các bác nhìu nhìu.
Bạn có thể nêu sơ lược bụi xuất phát từ nguồn nào và tính chất của bụi ko?
Chứ gán đại dùng lọc túi vải thì hơi vội. Đặc biệt đối với anh chàng thuốc trừ sâu thì càng phải cẩn thận hơn gấp nhiều lần. :02:

K

komoro

Guest
Cám ơn Snow_wolf đã quan tâm và trả lời câu hỏi cho mình.Mình xin bổ sung thêm là bụi giả định là bụi rời rạc dạng rắn sinh ra trong quá trình bao gói sản phẩm.Đó là nguồn của nó còn tính chất bụi thầy bảo tự cho tự tính nên em cũng không biết phải cho như thế nào là hợp lý.Mong các bro chi thêm.Thanks nhìu nhìu

howhy

Member
bụi thuốc trừ sâu loại này chính là thuốc trừ sâu ở kích thước nhỏ, có 2 cách đó là dùng tháp hấp thu mục đích là chuyển hoàn toàn bụi này vào nước rồi đem xử lý chung với nước thải sản xuất của nhà máy, cách thứ 2 đó là dùng các thiết bị vật lý để xử lý bụi nhưng phải khảo sát kích thước hạt bụi trước khi chọn thiết bị, nhưng đối bụi mình và độc như bụi thuốc trừ sâu thì cách 1 có vẻ sẽ đạt hiệu quả tốt nhất!

K

komoro

Guest
bụi thuốc trừ sâu loại này chính là thuốc trừ sâu ở kích thước nhỏ, có 2 cách đó là dùng tháp hấp thu mục đích là chuyển hoàn toàn bụi này vào nước rồi đem xử lý chung với nước thải sản xuất của nhà máy, cách thứ 2 đó là dùng các thiết bị vật lý để xử lý bụi nhưng phải khảo sát kích thước hạt bụi trước khi chọn thiết bị, nhưng đối bụi mình và độc như bụi thuốc trừ sâu thì cách 1 có vẻ sẽ đạt hiệu quả tốt nhất!
Thanks bạn, mình đã làm xong bài tập này rùi bụi thuốc trừ sâu khô sinh ra trong khâu đóng gói thui nên mình dùng phương pháp lọc túi vải.