Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

nhờ tư vấn

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mình xin hỏi công ty nằm trong cụm công nghiệp, chỉ phát sinh nước thải sinh hoạt. nhưng cụm chưa có hệ thống xử lý nước thải tập trung. vậy cam kết của công ty về nước thải sinh hoạt đầu ra áp dụng theo QCVN 14:2008 hay áp dụng theo QCVN 40:2011. ở đâu quy định nội dung này, nhờ bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp, mình xin cám ơn!

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17
Nếu cty bạn là công ty sản xuất thì áp dụng theo QCVN 40:2011 nha, mặc dù không phát sinh nước thải sản xuất nhưng nước thải sinh hoạt vẫn bị ảnh hưởng của các nguyên nhiên liệu trong quá trình sản xuất
nhưng nếu mình áp dụng quy chuẩn 14:2008 thì vẫn không sai nhỉ, vì mình không thấy quy định rõ ràng về nội dung này

bình yên nhé 12

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
15
Mình xin hỏi công ty nằm trong cụm công nghiệp, chỉ phát sinh nước thải sinh hoạt. nhưng cụm chưa có hệ thống xử lý nước thải tập trung. vậy cam kết của công ty về nước thải sinh hoạt đầu ra áp dụng theo QCVN 14:2008 hay áp dụng theo QCVN 40:2011. ở đâu quy định nội dung này, nhờ bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp, mình xin cám ơn!
nằm trong cụm công nghiệp hoặc KCN thì sẽ áp dụng theo tiêu chuẩn thải của chủ đầu tư b nhé

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua