Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Nhựa dùng cho sản xuất chai,lọ...chúng ta quá lãng phí

tungbo

Cây công nghiệp
Cảm xúc
6
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Hiện nay nhiều loai nước đóng chai như tra xanh không độ ,C2,coca cola ... đang tràn ngập thị trường trên thị trường.

Giúp chúng ta giả khát trong mùa hè nóng lực thế này nhưng hậu quả của nó đối với môi trường là rất lớn.Và theo các nhà nghiên cứu, phải mất tới 1.000 năm, số vỏ chai rác hiện nay mới có thể phân huỷ hết sau khi được chôn xuống đất.

Các bạn đã làm gỉ để giảm thiệu vấn đề này ?

daibangxanh

Cây cổ thụ
Cảm xúc
55

hangnguyen8512

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Các bạn ơi! Giúp mình câu hỏi này với nhé.
Một công ty sản xuất thùng xốp và tấm cách nhiệt. Công ty này nhập khẩu nguyên liệu hạt nhựa từ Đài Loan các bạn ạ. Công suất là 2.50 tấn sản phẩm/năm. Và công ty này đã hoạt động được trên một năm rùi nhưng chưa có thủ tục nào về môi trường. Vậy theo các bạn, công ty này bây h sẽ phải làm thủ tục nào? ĐTM, cam kết hay đề án BVMT?
Nhưng trong Nghị định 21 thì không có đề cập đến loại hình sản xuất này, chỉ có mục thu gom và sơ chế phế liệu (công suất 3.000 tấn/năm). Đề án thì đang tạm ngừng, nó cũng không thuộc loại hình phải lập cam kết BVMT. Theo tớ, sau khi Đề án BVMT mới thay thế cho TT 04 thì công ty này phải lập Đề án.
Tớ nghĩ vậy có đúng không? Giúp tớ với nhé....

Huyền Lương

Cây ăn trái
Cảm xúc
0

Tairo

Cây công nghiệp
Cảm xúc
4
Theo mình nghĩ nên dùng chai nước mang theo của mình, nước đóng chai sau khi sử dụng hầu như chúng ta đều thải ngay ra môi trường, mình nghĩ vỏ chai nước có thể dùng lại để mang nước hay việc khác được mà (reuse), và nếu chúng ta mang theo chai nước (nước đã đun sôi để nguội) ở nhà theo thì sử dụng càng an tâm hơn chứ sao ^^

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua