Ứng dụng Gom Rác GRAC

Những biện pháp xư lý ao hồ ô nhiễm???

• Thread starter badboy85dn
  • Ngày gửi
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
có nhiều cách để xử lý 1 ao hồ bị ô nhiễm. Nhưng nếu bạn có thể nói rõ hơn về đặc tính của các hồ bạn cần xử lý thì tốt hơn (VD hồ chứa nước thải sh của khu dân cư ...)
- Theo mình thì hiện tại ở VN hay sử dụng các phương pháp tự làm sạch của ao hồ. Bao gồm: Pha loãng, sử dụng EM để loại bỏ các chất hữu cơ, hay sử dụng các loài thực vật có khả năng sử dụng các chất hữu cơ tốt như Bèo lục bình chẳng hạn.
- Các nhóm nghiên cứu ở VN mình mới tìm ra giải pháp xử lý các hồ ô nhiễm tại Hn bằng cách sử dụng chất LHT 100 đấy. bạn có thể tham khảo thêm.
chúc bạn vui vẻ

B

badboy85dn

Guest
có nhiều cách để xử lý 1 ao hồ bị ô nhiễm. Nhưng nếu bạn có thể nói rõ hơn về đặc tính của các hồ bạn cần xử lý thì tốt hơn (VD hồ chứa nước thải sh của khu dân cư ...)
- Theo mình thì hiện tại ở VN hay sử dụng các phương pháp tự làm sạch của ao hồ. Bao gồm: Pha loãng, sử dụng EM để loại bỏ các chất hữu cơ, hay sử dụng các loài thực vật có khả năng sử dụng các chất hữu cơ tốt như Bèo lục bình chẳng hạn.
- Các nhóm nghiên cứu ở VN mình mới tìm ra giải pháp xử lý các hồ ô nhiễm tại Hn bằng cách sử dụng chất LHT 100 đấy. bạn có thể tham khảo thêm.
chúc bạn vui vẻ
Mình đang nghiên cứu về những biện pháp xử lý ao hồ ô nhiễm để áp dụng những biện pháp đó vào Việt nam...Cách tiến hành,ưu và nhược điểm của những phương pháp đó ...từ đó chọn 1 địa điểm và áp dụng 1 trong những biện pháp đó vào.
Hiện giờ mình cần 1 số phương pháp để đề ra ngoài 3 phương pháp trên ai có phương pháp nào nữa share giúp mình.

Snow_wolf

Active Member
Những biện pháp xư lý ao hồ ô nhiễm

Một số biện pháp mình đã đọc được trên mạng:
+ Dùng chế phẩm sinh học
+ Dùng pha loãng
+ Xây dựng hệ thống xử lý nước thải: rút nước lên ==> Xử lý ==> Xả xuống lại
+ Dùng thực vật thủy sinh
+ Dùng các thiết bị làm thoáng cơ học bề mặt vừa đẹp vừa hiệu quả.

Các biện pháp trên được ứng dụng như thế nào thì tùy thuộc vào loại hình ô nhiễm của nước hồ.

không ai có giải pháp cụ thể hơn sao, mọi ngưới nói chung chung quá.
Hiện tại mình đang phải giải quyết một hồ khoảng 1.3 ha
Phú dưỡng tương đối nặng, mùi hôi thối khá mạnh
mọi người có ý kiến j đống góp cho mình không
xin chân thành cảm ơn

không ai có giải pháp cụ thể hơn sao, mọi ngưới nói chung chung quá.
Hiện tại mình đang phải giải quyết một hồ khoảng 1.3 ha
Phú dưỡng tương đối nặng, mùi hôi thối khá mạnh
mọi người có ý kiến j đống góp cho mình không
xin chân thành cảm ơn
Thúi = đang xử lý yếm khí :012:
Ng ta đã chỉ các cách cho bạn rùi, sao k tự chọn 1 cách mà làm đi còn chờ cụ thể là sao nữa?:033:
Nếu muồn cụ thể thì bạn nói cụ thể đi, hồ này vì sao ô nhiễm? mức độ ô nhiễm thể nào?:swimming:
Nói chung chung thì chỉ có trả lời chung chung thôi

Chủ đề mới