Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

nước cấp

Phantantuan9076

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
em đang làm đồ án môn học mà tìm tài liệu không ra để đề xuất công nghệ,đề tài của em là:xử lý nước cấp cho ngành dệt nhuộm có công xuất 1200m3/ngđ:anh chị nào có thể giúp em 1 công nghệ nào được không ạ?dưới đây là đầu vào của nước nguồn anh chị cố gắng giúp đỡ em với nha!thanks anh chị nhiều.có gì anh chị gửi mail giúp em nha.phantantuan@gmail.com
Stt Chỉ tiêu Đơn vị Nồng độ
1 Ph 3.2
2 Độ đục N.T.U 1.5
3 Độ màu (Pt-Co) 2
4 Độ kiềm Mgđl/l 2.1
5 Tôngr chất rắn hòa tan Mg/l 500
6 Tỏng hàm lượng các muối hòa tan Mg/l 300
7 Hàm lượng sắt tổng Mg/l 28
9 Độ oxi hóa Mg/l 5.2
10 Hàm lượng co2 có trong nước nguồn Mg/l 120
11 Nhiệt độ 0c 22

ndff

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Thầy bà dạy kiểu này ra trường chỉ có nước bỏ nghề sớm.
1) xem lại các chỉ tiêu nước nguồn có chính xác hay không? pH 3.2 là nước có rất ít vùng có, thường là nhiễm phèn sunfat thì mới thấp như thế được
Là nước ngầm hay nước mặt, nước ngầm ở tầng nào 40 - 80 - 120 - 200m?
2) sắt 28 mg/l là rất khó xử lý, yêu cầu phải làm thí nghiệm lọc sắt nghiêm chỉnh bằng mô hình, thời gian thử nghiệm không được ngắn hơn 4 tuần.
Chỉ tiêu Fe thường đi kèm với Mangan, Mn đâu?
3) độ oxyhoa cao như vậy là dấu hiệu bị ô nhiễm hữu cơ, ảnh hưởng rất nặng đến khả năng lắng của bông phèn.
4) Điều này là tối quan trọng: yêu cầu đầu ra là cái gì, nên nhớ là nước cấp cho công nghiệp có các tiêu chuẩn khác hoàn toàn với nước sinh hoạt của Bộ Y tế.
4 dòng trên có khi còn hơn cả 4,5 năm mài đít trên ghế nhà trường. Chịu khó đi xem người ta làm thì chỉ trong vòng 2 tháng là nắm được. Vậy mà ngày càng ít bạn trẻ chịu khó đi.

Phantantuan9076

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Em cũng biết đề tài đo khó nhưng tại thầy đưa ra như thế em cũng không biết sao:em làm bên nước ngầm,cuối tháng này là nạp nhưng giờ thế không thể nào đưa ra công nghệ được.anh chị nào biết công nghệ có thể xử lý đề tài trên xin giúp đỡ em chứ thật em không tìm ra được tài liệu để đề xuất và tính toán,vẽ công trình để hoàn thành môn học.hỏi thầy thì lại nói chung chung về quy chuẩn dành cho công nghệ cao em không thể có cơ sở đề xuất công nghệ.anh chị nào biết mong giúp đỡ em!!!!!:30::30::30:

ndff

Mầm xanh
Cảm xúc
1
lại hỏi chung chung.
1) biết nguyên lý và áp dụng vào thực tế được là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. Có ai ko biết nguyên lý hoạt động của động cơ đốt trong, nhưng tại sao cả cái nước VN này tối ngày phải nhập động cơ nước ngoài?
2) Ứng dụng thực tế của IX : Cation Anion or MIxed / Strong or Weak / Leak accept?
3) Đơn vị cơ bản của IX là BV, có biết cái này là cái gì ko mà hỏi vớ vẩn?

ndff

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Hehehe, cố công lên đây dạy dỗ bọn ngu mà hóa ra là vô ích. Biết sử dụng và lắp đặt hay ko thì mấy câu hỏi đặt ra ở trên đủ chứng tỏ rồi. Hỏi BV là gì đã ko dám trả lời, hỏi đến công thức Courlov cũng ko biết. Giờ dám cá độ ko? Nếu cùng loại resin đó mà tớ chạy pH ko tăng thì sao? Nhẹ nhàng thôi . 20 chai (20,000,000 VND chứ ko phải 20 chai bia nhé) đi. Dám ko? Hay là chỉ thấy người ta chạy nói rằng pH nó tăng thì về leo lẻo nói lại y như vậy?

hanzo4all

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3
Thầy bà dạy kiểu này ra trường chỉ có nước bỏ nghề sớm.
1) xem lại các chỉ tiêu nước nguồn có chính xác hay không? pH 3.2 là nước có rất ít vùng có, thường là nhiễm phèn sunfat thì mới thấp như thế được
Là nước ngầm hay nước mặt, nước ngầm ở tầng nào 40 - 80 - 120 - 200m?
2) sắt 28 mg/l là rất khó xử lý, yêu cầu phải làm thí nghiệm lọc sắt nghiêm chỉnh bằng mô hình, thời gian thử nghiệm không được ngắn hơn 4 tuần.
Chỉ tiêu Fe thường đi kèm với Mangan, Mn đâu?
3) độ oxyhoa cao như vậy là dấu hiệu bị ô nhiễm hữu cơ, ảnh hưởng rất nặng đến khả năng lắng của bông phèn.
4) Điều này là tối quan trọng: yêu cầu đầu ra là cái gì, nên nhớ là nước cấp cho công nghiệp có các tiêu chuẩn khác hoàn toàn với nước sinh hoạt của Bộ Y tế.
4 dòng trên có khi còn hơn cả 4,5 năm mài đít trên ghế nhà trường. Chịu khó đi xem người ta làm thì chỉ trong vòng 2 tháng là nắm được. Vậy mà ngày càng ít bạn trẻ chịu khó đi.

Lâu rồi không gặp bác ndff, bác giờ là trùm xử lý nước rồi :). Đúng là đàn em của mình bây giờ cũng hơi lười thật, nhưng mà cũng không phải lỗi hết ở tụi nó, cách dạy toàn lý thuyết của các thầy cũng góp vào đây mà, nhưng mà nói nói gì thì nói chứ cũng không nên nặng lời quá bác ạ.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua