Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

nước đầu ra đục và có mùi tanh

ta thao

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
chào mọi người, hệ thống xử lý nước cấp bên em lấy nước sông để xử lý ( thực tế đang sử dụng tạm nước mương) theo quy trình keo tụ ( PAC)---tạo bông---lắng---- clo khử trùng--- nước sạch
mấy ngày nay em để ý trên bể trộn không có tạo bông, xả cặn đáy của bể lắng cũng ko có cặn, mà bình thường thì cặn nhiều. em đã mang nước đầu vào đi kiểm định nhưng chưa có kết quả, em đang nghi do PAC mua lâu rồi và bảo quản kém nên mất tác dụng keo tụ, mọi người cho em xin chút ý kiến với ạ

huamama

Mầm xanh
Cảm xúc
4
Thì bạn đang nghi ngờ PAC vô hiệu, không cần phải chính xác như kiểu xác định lượng PAC châm vào, chỉ cần xác định xem nó có phản ứng keo tụ hay không, không có cốc đong thì lấy cái bát, cái cốc hoặc cái gì đại loại thế, dễ quan sát là được. Thêm cái đũa ngoáy ngoáy là ok. Chỗ t toàn làm thế.

ta thao

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Thì bạn đang nghi ngờ PAC vô hiệu, không cần phải chính xác như kiểu xác định lượng PAC châm vào, chỉ cần xác định xem nó có phản ứng keo tụ hay không, không có cốc đong thì lấy cái bát, cái cốc hoặc cái gì đại loại thế, dễ quan sát là được. Thêm cái đũa ngoáy ngoáy là ok. Chỗ t toàn làm thế.

ta thao

Mầm xanh
Cảm xúc
0
bên
bên bác có dùng PAC ạ, thế bảo quản thế nào ạ, bên em thấy họ để hẳn xuống nền xi măng, sát tường, rồi ngay cạnh cửa ra vào, em bảo là sợ bảo quản không tốt mà sếp em cứ khăng khăng khẳng định chất lượng PAC không ảnh hưởng, em phải làm jartest thủ công chứng minh vậy, ức chế quá đi

ta thao

Mầm xanh
Cảm xúc
0
bên

bên bác có dùng PAC ạ, thế bảo quản thế nào ạ, bên em thấy họ để hẳn xuống nền xi măng, sát tường, rồi ngay cạnh cửa ra vào, em bảo là sợ bảo quản không tốt mà sếp em cứ khăng khăng khẳng định chất lượng PAC không ảnh hưởng, em phải làm jartest thủ công chứng minh vậy, ức chế quá đi
bác có thể cho em chút kinh nghiệm jartest không ạ,

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,850
Thành viên
31,232
Thành viên mới nhất
khachmua