Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

nuoc rỉ rác

ximuoi81088

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
các bác cho em hỏi, khi tính toán nước rỉ rác, em đã tính ra được lượng nước rỉ rác phát sinh/1m2 của một ô chôn lấp, các ô còn lại tính tương tự, nhưng làm sao để đổi ra được khối lượng nước rỉ rác đối với cả 1 ô chôn lấp. ô chôn lấp của em thiết kế hình thang đáy đưới nhỏ hơn đáy trên. Kinh nghiêm còn non kém và đang bị tẩu hỏa do tính nước rỉ rác nên em nghĩ không ra. các bác giúp em với nhen.

tengiday

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3

ngochuy1010

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
8
Các bạn giúp mình với, mình cần công thức tính toán lượng nước rỉ rác..!

Cách tính lượng nước rỉ rác á, bạn có thể tính theo cách tính giống như định luật bảo toàn khối lượng, Như vậy là nước đầu vào = nước đầu ra.
Thể tích nước rác phát sinh trong 1 khoảng thời gian bạn tính như sau:
V = V1 + V2 - V3
V1: Thể tích nước mưa: bằng diện tích bề mặt x lượng mưa.
V2: Lượng nước rác phát sinh do nước rỉ từ rác (chú ý đến nguồn rác khô hay tươi), và được tính dựa vào hệ số.
V3: Thể tích bốc hơi.
Thường tính nước rác phát sinh theo công thức này, nếu mà tính kỹ hơn thì còn nhiều hệ số lắm như là độ rỗng của bãi rác, lượng thoát nước mặt khi mưa ...
Chú ý: Coi như hệ số thấm nước rác = 0

nngoctu

Cây công nghiệp
Cảm xúc
6

Đính kèm

• Do an tot nghiep CTR.rar
    322.7 KB · Lượt xem: 385,585
  • Tinh toan nuoc ri rac.xls
    54.5 KB · Lượt xem: 806

Vân Anh

Mầm xanh
Cảm xúc
1

habac69

Cây công nghiệp
Cảm xúc
6

Vân Anh

Mầm xanh
Cảm xúc
1
CTR sinh hoat không ai đốt đâu, xử lý như thế tốn kém lắm, chỉ làm chất đốt cho 1 quá trình nào đó để tận dụng nhiệt lượng thôi, chế biến phân vi sinh or chôn lấp

Tớ cũng biết thế, nhưng hiện nay cũng có nhiều nơi người ta use phương pháp đốt CTR sinh họat. Tớ đang tìm các lí do để phản bác lại điều đó. Hiện tớ đang nhận xét một cái thuyết minh dự án như thế, tớ đang tìm tài liệu về vấn đề này mà không có. Theo cậu thì những nguyên nhân nào khiến chúng ta không nên sử dụng phương pháp đốt để xử lý CTR sinh họat. Giúp tớ nhé, ý kiến của cậu ý..hihi!

namnguyennd

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
0
Tớ cũng biết thế, nhưng hiện nay cũng có nhiều nơi người ta use phương pháp đốt CTR sinh họat. Tớ đang tìm các lí do để phản bác lại điều đó. Hiện tớ đang nhận xét một cái thuyết minh dự án như thế, tớ đang tìm tài liệu về vấn đề này mà không có. Theo cậu thì những nguyên nhân nào khiến chúng ta không nên sử dụng phương pháp đốt để xử lý CTR sinh họat. Giúp tớ nhé, ý kiến của cậu ý..hihi!

Theo mình nguyên nhân không nên xử lý đốt là:
- Chi phí đầu tư cao
- Hiệu suất đốt thấp
- Chi phí vận hành đốt cũng rất là cao, không mang lại hiệu quả kinh tế

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên