Nước sau xử lý có màu vàng - Help me!

Hotline: 1800 1522

Ứng dụng tiện ích

App yeumoitruong.vn

App Store Google Play

App Gom Rác GRAC

App Store Google Play

Chia sẻ trang

pvtuan1987

Hạt giống tốt
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Dear các Anh
Trước hết xin cho e được làm quen với các anh.
Em xin giới thiệu em là tên: Phạm Văn Tuân
Em đang làm việc tại 1 công ty Cấp Nước Sạch. Bên em đang xử lý nước mặt dể cung cấp cho sinh hoạt của người dân.
Công suất nhà máy: 3000 m3/ngày.
Nước xử lý: Nước mặt
Các cấp lọc: 3 cấp
1. Lọc Than hoạt tính
2.Lọc mềm nước: Bán kính lọc 50micron = 0.05 mm
3. Lọc Tinh: Bán kính lọc: 3micron = 0.003mm
Hóa chất sử dung:
Nacol: Bơm trực tiếp ra đầu ngồn để kết tủa. tỉ lệ 1%
Chlorine: Bơm xử lý sau bể lọc than hoạt tính Và sau bể lọc tinh.
Nhưng hiện tại nước tại nhà máy sau khi xử lý rất vàng. em vẫn không hiểu nguyên nhân tại sao.
Vậy nhờ Các anh tư vấn dùm em được không ah. vì em mới ra trường cho nên cũng làm trái nghành nên cũng không am hiểu lắm.
Em rất mong nhận được sự hộ trợ từ các anh.
Em chân thành cảm ơn các anh.
Phạm Văn Tuân.

saovietxulynuoc

Mầm xanh

Thinh1912

Hạt giống tốt
Website
moitruongnghean.com
Chào bạn.Mình hiện tại cũng đang công tác trong ngành .Hiện chỗ mình đang sử dụng nguồn nước mặt từ sông đào rất không ổn định về độ đục và các tính chất hóa lý khi có mưa lũ (độ đục có khi hơn 250NTU) nhưng chất lượng nước sau xử lý đạt tiêu chuẩn rất cao.Bạn có thể nói rõ nguồn nước và hóa chất đang dùng không?Mình cũng từng gặp cả 2 vấn đề này nhưng đều xử lý rồi!Bạn nhớ vấn đề cốt yếu là độ cứng tổng TAC và pH nước nguồn!chỗ mình sử dụng CO2 + NaOH + FeCl3.cực kì hiệu quả nhưng hơi mắc tiền
Em hiện tại cũng gặp vấn đề như vậy. Bên công ty em chỉ cấp than gáo dừa cho khách mà khi khách xử lý xong lại đổ cho than của công ty bị nhiễm phèn ( do nước sau lọc có màu vàng hơn so với nước chưa qua lọc).
Anh có số zalo thì cho em xin với nhé!
Thanks anh nhiều!

tranhau123

Mầm 2 lá
Người HN được cái tự tin thật, quy chuẩn Mangan của thế giới là 0,05 mg/l mà được các anh HN nâng lên thành 0,3 mg/l rồi thành 0,5 mg/l là đủ biết rồi. Về sửa cái nhà máy nước Cáo Đỉnh nhà các anh đi đã rồi nói tiếp. Nước mỗi vùng mỗi khác, đừng tự tin quá.
ai lm phật lòng bạn z. tui miền tây.

scroll-topTop