Ứng dụng Gom Rác GRAC

Nước thải có hàm lượng chất lơ lửng >1500mg/l

hoahiep

Active Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường

Dùng sơ đồ công nghệ này đc ko mọi người:02:
Sau khi xử lý aerotank chất lượng nước ra kiểm tra ko đạt thì tuần hoàn lại bể aerotank để xử lý tiếp hay là cho qua hệ thống hóa lý dzậy mọi người.
Còn chỗ châm phèn vào mình cho thêm polymer keo tụ, nếu cho polymer trợ keo tụ ở đây có ảnh hưởng gì đến khả năng lắng của bùn sinh học sau lắng 2 ko mọi người

Snow_wolf

Active Member
Đối với nước thải có hàm lượng chất lơ lửng cao (>1500mg/l) nên áp dụng công nghệ và hệ thống xử lí như thế nào cho hợp lý?
Bạn nào có kinh nghiệm hay tài liệu share cho mình với. Chân thành cảm ơn Cảm ơn rất nhiều!!!:56:
Cái này là nước thải gì vậy bạn? Tính chất cặn như thế nào?
Ngoài chất lơ lửng cao thì còn các chỉ tiêu nào vượt tiêu chuẩn nữa hay ko?
Nếu chỉ bị ô nhiễm về chất lơ lửng thì lắng lọc là một cách hoặc keo tụ tạo bông cũng là một cách khác (nếu hạt keo nhiều)

Tùy vào ngành nghề sản xuất mà tính chất, thành phần nước thải khác nhau mà có hệ thống xử lý nước thải phù hợp....
Riêng xử lý hàm lượng chất lơ lửng như thế thì chỉ có lắng lọc, keo tụ tạo bông... mình thấy thích hợp nhất còn aerotank thường chỉ làm giảm hàm lượng BOD, COD tốt chứ chất lơ lửng hiệu suất không cao lắm....

Tùy vào ngành nghề sản xuất mà tính chất, thành phần nước thải khác nhau mà có hệ thống xử lý nước thải phù hợp....
Riêng xử lý hàm lượng chất lơ lửng như thế thì chỉ có lắng lọc, keo tụ tạo bông... mình thấy thích hợp nhất còn aerotank thường chỉ làm giảm hàm lượng BOD, COD tốt chứ chất lơ lửng hiệu suất không cao lắm....