Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Nước thải Nuôi cấy vi sinh cho Aerotank thế nào cho thích hợp?

Snow_wolf

Active Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Trước khi đưa vào vận hành bể Aerotank đủ tải thì phải tiến hành nuôi cấy vi sinh và chạy thích nghi.

Mình có một thắc mắc như thế này: Có một số trường hợp nuôi cấy như thế này có gì khác nhau không?

Thông tin ban đầu: nước thải có COD 800 mg/l, BOD 600 mg/l, SS 150mg/l

1 - Cho một lượng vi sinh mầm vào bể Aerotank sau đó sục khí và ko cho nước mới chảy qua trong một thời gian đủ dài.
2 - Cho một lượng vi sinh vào bể Aerotank với nước đã bị pha loãng 4 lần, ko cho nước mới chảy qua và sẽ tiến hành tăng tải từ từ.
3 - Cho một lượng vi sinh vào bể Aerotank với nước đã bị pha loãng 4 lần, nước mới chảy qua liên tục và sẽ tiến hành tăng tải từ từ.

Vậy phương pháp nào là tốt nhất? :26:

C

Cocain

Guest
Trước khi đưa vào vận hành bể Aerotank đủ tải thì phải tiến hành nuôi cấy vi sinh và chạy thích nghi.

Mình có một thắc mắc như thế này: Có một số trường hợp nuôi cấy như thế này có gì khác nhau không?

Thông tin ban đầu: nước thải có COD 800 mg/l, BOD 600 mg/l, SS 150mg/l

1 - Cho một lượng vi sinh mầm vào bể Aerotank sau đó sục khí và ko cho nước mới chảy qua trong một thời gian đủ dài.
2 - Cho một lượng vi sinh vào bể Aerotank với nước đã bị pha loãng 4 lần, ko cho nước mới chảy qua và sẽ tiến hành tăng tải từ từ.
3 - Cho một lượng vi sinh vào bể Aerotank với nước đã bị pha loãng 4 lần, nước mới chảy qua liên tục và sẽ tiến hành tăng tải từ từ.

Vậy phương pháp nào là tốt nhất? :26:
chào bạn,
Bạn cho mình hỏi với cách số 2 thì nước thải + nước sạch là đầy bể Aerotank luôn hả bạn? Bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm của mình về nuôi cấy vi sinh bể Aerotank với mình được không?

Snow_wolf

Active Member
Nuôi cấy vi sinh xử lý nước thải tại Aerotank thế nào cho thích hợp?

chào bạn,
Bạn cho mình hỏi với cách số 2 thì nước thải + nước sạch là đầy bể Aerotank luôn hả bạn? Bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm của mình về nuôi cấy vi sinh bể Aerotank với mình được không?
Khi pha loãng thì phải đầy bể luôn chứ bạn, để đạt được nồng độ giảm 4 lần và thể tích ko đổi.

Chia sẻ kinh nghiệm thì ok thôi, nhưng mà chia sẻ cái gì chứ. Bạn phải đặt vấn đề ra thì các thành viên trong diễn đàn mới giải quyết chứ.:1998618: