Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

pháp luật chuyên ngành về an toàn hóa chất

ThaoR

Mầm xanh
Cảm xúc
1

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Trước hết, hóa chất có Luật hóa chất 2007 (06/2007/QH12) và các văn bản hướng dẫn 113/2017/NĐ - CP (được hướng dẫn bởi thông tư 32/2017/TT BCT) và các văn bản khác. Từ ngày nghị định 113 ra đời, các văn bản đã rất "nhẹ" đi để tiện theo dõi. Không biết b đang cần cụ thể về vấn đề gì của doanh nghiệp sử dụng hóa chất?

ThaoR

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Cám ơn Bạn rất nhiều. Thật ra công ty chỉ dùng một vài loại hóa chất như: toluen, xylen, natri cacbonat,...và hiện giờ mình cần phải nêu rõ các việc chấp hành pháp luật chuyên ngành về hóa chất. Về việc chấp hành pháp luật chuyên ngành về hóa chất cụ thể là những việc nào, bạn có thể giúp mình không? Cám ơn bạn nhiều nhé

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
Cám ơn Bạn rất nhiều. Thật ra công ty chỉ dùng một vài loại hóa chất như: toluen, xylen, natri cacbonat,...và hiện giờ mình cần phải nêu rõ các việc chấp hành pháp luật chuyên ngành về hóa chất. Về việc chấp hành pháp luật chuyên ngành về hóa chất cụ thể là những việc nào, bạn có thể giúp mình không? Cám ơn bạn nhiều nhé
Thực ra, b chỉ cần đọc hết nghị định, thông tư hướng dẫn sẽ thấy nhiều vấn đề có thể kiểm tra. VD như: có nhập khẩu tiền chất không? Giấy phép nhập khẩu? Sổ theo dõi lượng? Hóa chất đang sử dụng là loại hạn chế sx, kinh doanh? Lưu trữ, bảo quản, kho chứa? Báo cáo định kỳ và đột xuất, kế hoạch và biện pháp phòng ngừa? Diễn tập? Đào tạo về an toàn hóa chất?....

duongtammani

Mầm 2 lá
Cảm xúc
10
Ngoài các ý của bạn CuongNguyen thì nếu bạn mua hóa chất trong nước thì bạn phải chuẩn bị thêm Hợp đồng mua bán, hóa đơn, giấy phép vận chuyển, phiếu kiểm soát mua bán hóa chất, MSDS,,...
Nếu họ cần số liệu số lượng, chủng loại hóa chất của cả nhà máy theo từng năm tháng thì mình nghĩ bạn cũng nên tổng hợp trước cho đỡ bị động và cho khớp với giấy tờ mua bán.

ThaoR

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Ngoài các ý của bạn CuongNguyen thì nếu bạn mua hóa chất trong nước thì bạn phải chuẩn bị thêm Hợp đồng mua bán, hóa đơn, giấy phép vận chuyển, phiếu kiểm soát mua bán hóa chất, MSDS,,...
Nếu họ cần số liệu số lượng, chủng loại hóa chất của cả nhà máy theo từng năm tháng thì mình nghĩ bạn cũng nên tổng hợp trước cho đỡ bị động và cho khớp với giấy tờ mua bán.
Cám ơn bạn nhiều nha!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua