Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Phát thải khí thải?

quanxm

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
các pác ơi cho e hỏi một chút!
Hiện nay em đang lập ĐTM cho một khu công nghiệp
nhưng em không biết xác định tính cộng hưởng của khí thải phát sinh từ các ống khói trong từng nhà máy khi KCN đi vào hoạt động. qua đó để xác đinh được tổng lượng khí thải phát sinh và ảnh hưởng của khí thải phát sinh đến môi trường xung quanh. Xin hỏi pác nào đã làm cái này rùi hay có tài liệu tham khảo chỉ giùm e với! thanks các pác trước!

huehanghai

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
1

mushroom

Mầm xanh
Cảm xúc
0
các pác ơi cho e hỏi một chút!
Hiện nay em đang lập ĐTM cho một khu công nghiệp
nhưng em không biết xác định tính cộng hưởng của khí thải phát sinh từ các ống khói trong từng nhà máy khi KCN đi vào hoạt động. qua đó để xác đinh được tổng lượng khí thải phát sinh và ảnh hưởng của khí thải phát sinh đến môi trường xung quanh. Xin hỏi pác nào đã làm cái này rùi hay có tài liệu tham khảo chỉ giùm e với! thanks các pác trước!
Ở giai đoạn ĐTM cho dự án xây dựng cơ sở hạ tầng KCN, đánh giá cho chính xác được các tác động môi trường riêng cho giai đoạn xây dựng cơ sở hạ tầng đã là xuất sắc rồi.
Còn giai đoạn hoạt động, do không biết chính xác được KCN sẽ có cụ thể những dự án đầu tư thứ cấp nào (công suất, quy mô, chiều cao ống khói, thành phần khí thải...), cho nên xác định cho từng ống khói đã không khả thi rồi, nên không thể tham vọng xác định được cả tính cộng hưởng của nó đến môi trường xung quanh đâu.

Sửa lần cuối:

ceo_hieuanh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Ở giai đoạn ĐTM cho dự án xây dựng cơ sở hạ tầng KCN, đánh giá cho chính xác được các tác động môi trường riêng cho giai đoạn xây dựng cơ sở hạ tầng đã là xuất sắc rồi.
Còn giai đoạn hoạt động, do không biết chính xác được KCN sẽ có cụ thể những dự án đầu tư thứ cấp nào (công suất, quy mô, chiều cao ống khói, thành phần khí thải...), cho nên xác định cho từng ống khói đã không khả thi rồi, nên không thể tham vọng xác định được cả tính cộng hưởng của nó đến môi trường xung quanh đâu.
Dự án này là đầu tư xây dựng và kinh doanh cơ sở hạ tầng KCN nên các cơ quan quản lý muốn bắt mình tính luôn khả năng phát tán khí thải của các nhà máy trong KCN.
Mình có thể lựa chọn loại hình sản xuất và đặc trưng nguồn thải cho một nhà máy để tính toán, nhưng khó khăn lớn nhất là không thể tính cộng gộp cho các nhà máy trong toàn bộ KCN được.
Cũng may là báo báo ĐTM đã được UBND tỉnh phê duyệt rồi. He he

MT_QN

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Mình cũng thống nhất với ý kiến của bạn mushroom. Việc đánh giá tác động tổng hợp đến môi trường không khí khi trong giai đoạn hoạt động của KCN vượt quá tầm của một ĐTM xây dựng hạ tầng KCN. Theo mình nghĩ thì trong phạm vi của một ĐTM như vậy, bạn có thể dừng lại ở việc dự báo các nguồn ô nhiễm môi trường không khí có thể phát sinh là tốt rồi, sau này khi KCN đi vào hoạt động, BQL KCN đó sẽ ban hành quy chế của KCN, trong đó sẽ có quy định cụ thể cho các loại hình đầu tư vào KCN.

thanh lan

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
Các bạn ơi!Ai có các thông số bụi nhà máy xi măng cho mình xin với!HUHU!Mình tim mãi mà không ra!Hoặc có đề tài nào về xử lý bụi nhà máy xi măng bằng lọc túi vải cho mình xin!Cảm ơn các bạn nhiều!

mình không có nhưng có một số bài để tham khảo bạn lấy không?cho mình mail đi mình gửi cho!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua