Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Phát tờ rơi tuyên truyền BVMT nên hay không?

Có nên phát tờ rơi tuyên truyền BVMT hay không ?

• Bình chọn: 54 55.1%
  • không

Bình chọn: 44 44.9%

• Số thành viên bình chọn
    98
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
thử nghĩ mà xem nhá!
các bạn phát tờ rơi tuyên truyền bảo vệ môi trường...sau khi xem người ta làm gì với nó...tất nhiên là bỏ...( tất nhiên có một số ít người sẽ đem về nhà)
vậy bỏ bằng cách nào, một số người có ý thức thì người ta sẽ bỏ vào thùng rác...còn lại một số ít người thì...cách tiện nhất là quăng ra đường...
thế chẳng phải còn mất thẩm mĩ hơn sao.

B

bamboo94_36

Guest
Mụi thấy thế này, phát tờ rơi ra, số người đọc thì nhìu, mà số người làm theo thì ít. Vả lại, nếu người ta có ý thức thì mình cũng đâu cần phải phát lung tung như vậy người ta cũng làm. Cái vấn đề ở đây là mình nếu không nhắc nhở được thì cũng ko nên tạo điều kiện cho người ta xả rác! Thui thì mụi xin bỏ 1 phiếu cho "không nên". :cutesmile:

Tôi nói thật nhé, phát tờ rơi quảng cáo giảm giá (liên quan trực tiếp đến túi tiền của tôi) mà tôi còn chẳng muốn đọc nữa là. Thậm chí thấy bực mình vì mất thời gian huống chi là phát cái mà chúng ta định "giáo huấn" họ, sửa đổi họ, nhìn thẳng vào thì chưa thấy lợi ích gì.

O

onlyanh131

Guest
phát tờ rơi là...một hình thức xả rác hợp lệ, ở trên lệnh là phát tờ rơi, phát rồi đó, nhung hiệu quả đạt được bao nhiêu nhỉ ? rồi rốt cuộc chỉ có mấy cô mấy chị lao công là cực. Nhiều khi tui thấy bên này đang phát tờ rơi, bên kia chị lao công dang quét dọn, nhìn thấy mà..ngại ! tui cung cho 1 ý kiến là ko nên. Thay vô đó là các chương trình thực tế hay hơn ví dụ như tổ chức quét dọn hay gì gì đó, có lẽ hiệu quã hơn !

theo mình phát tờ rơi thì cũng được đấy chứ, đó hình thức mới mẻ về tuyên truyền bảo vệ môi trường đấy chứ! đôi khi cái mới cũng hay lắm chứ.tớ nghĩ để khắc phục việc sau khi đọc xong tờ rơi đó lại bị mọi ngừoi xả rác bừa bãi thì tớ nghĩ ra mấy cái ý tưởng vớ vẩn như :
có thể đánh thêm vài dòng ở cuối tờ rơi đó như "xin đừng vứt tôi bừa bãi bạn nhé" (đó là phòng trường hợp có người vừa đọc xong là vứt đi lun),
thực ra thì cái việc mà chúng ta làm tờ rơi nay thì cũng vô tình tạo thêm một lượng rác, nên là ngoài nội dung tuyên truyền bảo vệ môi trường trong tờ rơi đó thì sẽ có thêm một phần như là"bạn hãy chia sẻ thông tin này với mọi ngừoi xugn quanh bạn " hãy cho chúng tôi chữ ký của họ" rồi sau đó họ sẽ mang tờ rơi này tới chỗ chúng ta để lĩnh thưởng ,đại loại như "hãy loan tin đi bạn và nhận phần thưởng" he he! nghe cái này có vẻ hơi hâm hâm 1 tý nhug nó cũng chỉ là suy nghĩ của tớ thôi

O

onlyanh131

Guest
"xin đừng vứt tôi bừa bãi bạn nhé"
"bạn hãy chia sẻ thông tin này với mọi ngừoi xugn quanh bạn " hãy cho chúng tôi chữ ký của họ" rồi sau đó họ sẽ mang tờ rơi này tới chỗ chúng ta để lĩnh thưởng ,đại loại như "hãy loan tin đi bạn và nhận phần thưởng" he he! nghe cái này có vẻ hơi hâm hâm 1 tý nhug nó cũng chỉ là suy nghĩ của tớ thôi
"xin đừng vứt tôi bừa bãi bạn nhé" ---------> tui nói ở đâu ko biết chứ như ở tui là ....đọc dòng đấy vứt càng tợn. bảo đảm !
nhận thường ? ko dám chắc là ai sẽ dám bỏ ra 1khoản nào đó để...chi dau ban ơi. thực tế 1 chút ! với lại bạn nghĩ : phần thưởng gì ? thêm 1 tờ rơi ...để chia sẻ cho mọi người sao ? hix :018:

"xin đừng vứt tôi bừa bãi bạn nhé" ---------> tui nói ở đâu ko biết chứ như ở tui là ....đọc dòng đấy vứt càng tợn. bảo đảm !
nhận thường ? ko dám chắc là ai sẽ dám bỏ ra 1khoản nào đó để...chi dau ban ơi. thực tế 1 chút ! với lại bạn nghĩ : phần thưởng gì ? thêm 1 tờ rơi ...để chia sẻ cho mọi người sao ? hix :018:
hic hic! nó chỉ ý tưởng chợt đến của tui thui mà, tui học công nghệ nên cũng chưa bao jo thử sức về tuyên truyền nên chắc hơi xa dời thực tế.

Nhưng cứ coi như ko làm tờ rơi được đi, nếu mún truyền thông cho bà con nông dân ở quê mà dùng poster thì ai biết dược đó là cái ji, làm sao mà rõ ràng, đầy đủ thông tin cho người ta hiểu được.hoặc nếu dùng tói lời nói để truyền thông, nhưng nói xong rồi liệu người ta có nhớ được ko.Như vậy tui thấy đâu phải cứ khăng khăng là ko dùng được nó đâu, theo tui cứ phải linh hoạt chứ.

tháng 7 này tuyên truyền cài gì đây (môi trường)?
Theo mình nhận thấy tình hình sử dụng các túi nylon hiện nay vô cùng "hào phóng". Mà mấy cái túi này như mọi người cũng biết là nó tác hại đến môi trường như thế nào. Do đó, theo ý kiến của mình thì chủ đề tuyên truyền trong tháng 7 nên là "Giảm sử dụng túi nylon, vừa tiết kiệm tiền, vừa BVMT".
Ý kiến của mình là vậy, các bạn nghĩ sao?
Còn về hình thức tuyên truyền, mình nghĩ chúng ta nên tuyên truyền bằng tờ rơi, nhưng đừng ghi chữ nhiều quá trong đó, chủ yếu phải đưa vào những hình ảnh thật cụ thể mà sống động, để đánh thẳng vào tâm lý của mọi người.
Giờ nói vậy thui chứ mình cũng chưa có hình ảnh minh họa nào vừa ý. Các bạn hãy cùng nhau suy nghĩ thêm nhé.:02:
Chuyện xử lý tờ rơi sau khi đọc mình vẫn chưa nghĩ ra cách.:30:

Phát tờ rơi tuyên truyền BVMT nên hay không? :peep:

Có ? vì đây cũng là 1 hình thức tuyên truyền với đông đảo người dân:cutesmile:
Không ? xả rác --> ô nhiễm mt:012:
Ý kiến của bạn thế nào
Không! vì tờ rơi quảng cáo còn quăng lung tung (màu mè tùm lun lun) còn tờ rơi này nều người ta cũng quăng lung tung như thế chẵng ra là phản tác dụng hoàng toàn sao?

moitruong08

Sự trở lại của voi Mamut
Không! vì tờ rơi quảng cáo còn quăng lung tung (màu mè tùm lun lun) còn tờ rơi này nều người ta cũng quăng lung tung như thế chẵng ra là phản tác dụng hoàng toàn sao?
mình cũng có ý kiến như ngoaidao,không nên phát tờ rơi tuyên truyền bảo vệ môi trưởng vì việc đó cũng không khác gì mình tiếp tay cho việc vứt rác lung tung,nếu mà người có ý thức thì nhận xong sẽ bỏ vào túi không vứt còn nguồi không có ý thức thì vứt đại xuống đường:26:

Phát tờ rơi tuyên truyền BVMT nên hay không? :peep:

Có ? vì đây cũng là 1 hình thức tuyên truyền với đông đảo người dân:cutesmile:
Không ? xả rác --> ô nhiễm mt:012:
Ý kiến của bạn thế nào
Không ! Bạn hãy nhìn lại xung quanh những điểm trong đợt thi Cđ ,Đh vừa qua xem.Toàn tờ rơi là tờ rơi,mình thấy 1 hình ảnh có tí hiệu quả trong mục đích tuyên truyền,là hình ảnh CLB C4E với những cây cờ sau xe là những khẩu hiệu tuyên truyền,và mỗi cuối tuần họ tổ chức đạp xe đạp trong thành phố và 2 tháng 1 lần du lịch xanh bằng xe đạp,và hình ảnh ấy đã làm 1 số người tò mò

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề mới