Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

QCVN 07:2012/BLDTBXH

tram pham

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mọi người cho mình hỏi tí về việc áp dụng QCVN07:2012/BLDTBXH trong công ty sản xuất với ạ.
Công ty mình có rất nhiều cẩu trục lắp cố định trong nhà máy để hỗ trợ công nhân trong việc nâng hạ di chuyển sản phẩm, nguyên vật liệu (công ty mình chuyên về sản xuất động cơ điện công nghiệp). QCVN 07 yêu cầu phải lập sổ bàn giao cẩu trục giữa các ca làm việc, trong khi bên mình đã có bảng kiểm tra khởi đầu công việc trước khi bắt đầu sử dụng rồi. Cho mình hỏi bảng kiểm tra này có được coi là sổ giao ca được không?
Bạn nào có kinh nghiệm áp dụng QCVN này thì chia sẻ cho mình với.
Mình cảm ơn rất nhiều.

Minh YMT

Admin
Cảm xúc
110
QCVN 07 yêu cầu phải lập sổ bàn giao cẩu trục giữa các ca làm việc, trong khi bên mình đã có bảng kiểm tra khởi đầu công việc trước khi bắt đầu sử dụng rồi. Cho mình hỏi bảng kiểm tra này có được coi là sổ giao ca được không?

---> Vẫn có thể nhé bạn, về lý thuyết nếu ngày đó có 2 ca thì ngày đó phải điền 2 lần vào bảng kiểm tra khởi đầu công việc.
Theo bạn 1 người làm 2 ca liên tiếp thì có cần sử dụng bảng kiểm tra không ?

tram pham

Mầm xanh
Cảm xúc
0
QCVN 07 yêu cầu phải lập sổ bàn giao cẩu trục giữa các ca làm việc, trong khi bên mình đã có bảng kiểm tra khởi đầu công việc trước khi bắt đầu sử dụng rồi. Cho mình hỏi bảng kiểm tra này có được coi là sổ giao ca được không?

---> Vẫn có thể nhé bạn, về lý thuyết nếu ngày đó có 2 ca thì ngày đó phải điền 2 lần vào bảng kiểm tra khởi đầu công việc.
Theo bạn 1 người làm 2 ca liên tiếp thì có cần sử dụng bảng kiểm tra không ?
--> Theo mình thì trường hợp một người làm hai ca liên tiếp thì không cần phải bàn giao vì như vậy là không cần thiết.
Hiện tại, mình cũng đã cải tiến lại bảng kiểm tra này và thêm dòng vào để kiểm tra và bàn giao giữa các ca làm việc. Như vậy sẽ hợp lí hơn.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,831
Thành viên
31,233
Thành viên mới nhất
khachmua