Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

QCVN 40:2011/BTNMT - Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về nước thải công nghiệp.

phamhien90

Cây ăn trái
Cảm xúc
0

phamhien90

Cây ăn trái
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Ờ!
Tiêu chuẩn môi trường hả chú em? Mình cũng đã học ngành quản lý nhưng không học môn này. Vậy chắc chú em rành hơn mình rồi. Nhưng có 1 điều là hệ thống của mình phức tạp lắm, kể cả cách diều hành và hoạt động. Đôi lúc chồng chéo mà không hiệu quả, đôi lúc đề ra mà giống như bắt bí, làm khó lẫn nhau í!

Em cũng ko rành lắm ạ. Chỉ là em học cách đây ko lâu nên nhớ là như vậy thôi, chứ thực hư thì em còn xin chỉ giáo nhiều. Hihi

minhtrietng

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Không hẳn đâu bạn ơi! Nói như vậy là sai đó. Muốn đưa ra 1 QC hay 1 văn bản mới nào đó là cả 1 quá trình dài, tham khảo, xin ý kiến đóng góp của các bộ phận, ban nghành liên quan sao cho phù hợp và chính xác hơn! Và mình nghĩ cái thứ 3 mới là cái quan trọng đó, chứ không người ta chẳng ra cái Quy chuẩn này chi cho mệt!(^_^)
Hehe. Không mệt đâu mà là phẻ đó bạn ơi. Hệ thống văn bản luật của VN mà. Nhiều, phức tạp kinh khủng nhưng......hở vẫn kinh khủng. Cũng không hẳn là các bác không biết rằng nó hở. Có chăng là còn có dịp sửa. Ban hành - sửa - sửa - cấm - bỏ - ban hành mới....nói chung là mỗi động thái, thao tác đều có $ hết.

yalyheocon

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
8
Hehe. Không mệt đâu mà là phẻ đó bạn ơi. Hệ thống văn bản luật của VN mà. Nhiều, phức tạp kinh khủng nhưng......hở vẫn kinh khủng. Cũng không hẳn là các bác không biết rằng nó hở. Có chăng là còn có dịp sửa. Ban hành - sửa - sửa - cấm - bỏ - ban hành mới....nói chung là mỗi động thái, thao tác đều có $ hết.
Hà hà! Mình đã bi quan mà còn có người bi quan hơn mình. Không hẳn tất cả là như thế, nhưng sự thật là khá nhiều trường hợp như thế. Nhưng không hẳn $ có thể làm được tất cả đâu bạn ơi! Hic! Không biết lớp trẻ tụi mình bây giờ có thể làm được "những điều khác người" khác những người hiện nay không nữa. Aizzzza...! SAo mà khó thế khi mà lớp trẻ suy nghĩ ngày càng khó hiểu!

hai samba

Mầm xanh
Cảm xúc
0
e muốn hỏi chút:
1 công ty X nằm trong KCN, nước thải đạt cấp độ B đã đấu nối với hệ thống thu gom của KCN, mỗi tháng phải trả cho đơn vị xử lý nước thải tập trung Y của KCN để họ xử lý lên Cấp độ A để xả ra mt.
Nếu công ty này nâng cấp hệ thống xử lý của m xử lý lên A, nhưng nước thải vẫn đấu nối với hệ thống thu gom của KCN, vậy lúc này có phải trả phí xử lý cho bên Y hay ko?... e đang tìm tài liệu để chứng minh là không phải nộp phí xử lý nhưng ko tìm thấy gì cả. Bác nào biết chỉ giáo giúp e với....

leda

Cây công nghiệp
Cảm xúc
6
e muốn hỏi chút:
1 công ty X nằm trong KCN, nước thải đạt cấp độ B đã đấu nối với hệ thống thu gom của KCN, mỗi tháng phải trả cho đơn vị xử lý nước thải tập trung Y của KCN để họ xử lý lên Cấp độ A để xả ra mt.
Nếu công ty này nâng cấp hệ thống xử lý của m xử lý lên A, nhưng nước thải vẫn đấu nối với hệ thống thu gom của KCN, vậy lúc này có phải trả phí xử lý cho bên Y hay ko?... e đang tìm tài liệu để chứng minh là không phải nộp phí xử lý nhưng ko tìm thấy gì cả. Bác nào biết chỉ giáo giúp e với....

Theo như mình nghĩ, nếu công ty X nâng cấp hệ thống xử lý nước thải từ mức B lên A mà vẫn đấu nối vào hệ thống xử lý nước thải tập trung của KCN thì vẫn phải trả phí xử lý nước thải, nhưng giá thành sẽ thấp hơn.
Nếu chứng minh được HTXLNT của công ty X xử lý đạt QCVN mức A (quan trắc thường xuyên) và xin xả thải trực tiếp vào môi trường thì sẽ không mất phí xử lý.
Không biết có chính xác không, mọi người cùng thảo luận nhé

nhungdoahoaphudung

Cây công nghiệp
Cảm xúc
5
Nói chung là MONEY hết. Không sửa tiền chi cho soạn thảo VBQPPL để mốc à, mỗi cái này nhìn đơn giản thế thôi nhưng hết vài trăm đến hàng tỉ bạc đấy.
Tương tự cái TT 26 và TT 01 về ĐTM, Đề án BVMT, đã ban hành "cho đối tượng có/không có dự án đầu tư". Đọc xong tìm mục tài liệu lên, hỏi lung tung khắp, hỏi Sở hỏi tỉnh thì trả lời.... né câu hỏi. Cuối cùng thì tự áp dụng, biết thằng nào có dự án và không có dự án.
Quy định là quy định!!!! Đáng lẽ ra cái quy định nó phải rõ ràng, đọc xong phải hiểu. Đằng này đọc xong lại đi tìm món tài liệu mà không hiểu nó là cái gì. Văn bản vừa ban hành lại chuẩn bị sửa, bổ sung, thay thế...! Chán!

lethihang264

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên