Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

quy định mới về chất thải nguy hại

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Sao lại là không ạ?
Bạn ấy hỏi chứng từ CTNH phải lưu bao lâu? thì phải lưu 5 năm chứ.
TT12/2011 hết hiệu lực hay TT36/2015 còn hiệu lực thì thời gian lưu chứng từ cũng là 5 năm mà
Hi em , sorry em , anh nhầm qua thời gian lưu CTNH, việc lưu chứng từ theo khoản 7 điều 7 tại thông tư là 5 năm.

duongtammani

Mầm 2 lá
Cảm xúc
10
Xin hỏi anh có biết về việc tham gia vào trang wed cơ sở dữ liệu hóa chất quốc gia có phải là bắt buộc đối với doanh nghiệp không?
Đối với một doanh nghiệp chỉ thực hiện hoạt động mua và sử dụng hóa chất thì làm gì, khai báo gì ở trang wed đó? chế độ báo cáo ra sao?
-Vì em đọc NĐ 113_2017 NĐ-CP và TT32_2017_BCT và Thông báo về việc vận hành chính thức Hệ thống cơ sở dữ liệu hóa chất quốc gia thấy nó chung chung quá, chưa hiểu rõ hết được nội dung cụ thể là phải làm gì!
Nếu anh biết thì giải đáp cụ thể giúp em với ạ. (Đừng nói chung chung trích dẫn link trang wed đó hay cái thông báo mới về trang wed đó mới vận hành- như 1 số anh chị copy paste trên mạng trả lời bài viết của em-vì những cái đó viết chung chung quá không hướng dẫn mình cụ thể phải làm gì như em nêu trên)
Xin cảm ơn anh!

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Xin hỏi anh có biết về việc tham gia vào trang wed cơ sở dữ liệu hóa chất quốc gia có phải là bắt buộc đối với doanh nghiệp không?
Đối với một doanh nghiệp chỉ thực hiện hoạt động mua và sử dụng hóa chất thì làm gì, khai báo gì ở trang wed đó? chế độ báo cáo ra sao?
-Vì em đọc NĐ 113_2017 NĐ-CP và TT32_2017_BCT và Thông báo về việc vận hành chính thức Hệ thống cơ sở dữ liệu hóa chất quốc gia thấy nó chung chung quá, chưa hiểu rõ hết được nội dung cụ thể là phải làm gì!
Nếu anh biết thì giải đáp cụ thể giúp em với ạ. (Đừng nói chung chung trích dẫn link trang wed đó hay cái thông báo mới về trang wed đó mới vận hành- như 1 số anh chị copy paste trên mạng trả lời bài viết của em-vì những cái đó viết chung chung quá không hướng dẫn mình cụ thể phải làm gì như em nêu trên)
Xin cảm ơn anh!
Hi em , đợt tháng 08.2018 vừa rồi bên anh có một chị được cử đi học lớp này, em vui lòng tương tác với chị trên diễn đàn, chị đó sẽ chia sẽ và giải đáp thắc mắc cho em. Nick : TuyetLoan .
Email :tuyetloan@ungphosuco.vn

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua