Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Một kỹ năng không thể thiếu đối với một HSE member đó là khả năng thiết lập các quy trình nhận diện mối nguy và đánh giá rủi ro. Hôm nay mình xin gởi đến các HSE member quy trình tham khảo " QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO". Hi vọng sẽ giúp ích cho các HSE member có thêm kỹ năng bổ ích trong công việc.

Đính kèm

• Quy trinh nhan dien moi nguy & danh gia rui ro.pdf
    322.2 KB · Lượt xem: 3,426

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245

xuanhoang92

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Hi anh ,
Em hỏi chút được không ạ. Hiện tại em cũng mới vào cái nghề HSE này được mấy tháng và em đang học hỏi ạ. Bên em gọi là bộ phận nhân quyền hay còn gọi là CR. Em tò mò không biết những chỗ khác có gọi thế ko ạ. Em làm cho công ty trung quốc, thấy đất nước họ phát triển cái ngành này lắm mà Việt Nam mình ít lắm ạ. Nếu như có người đứng ra tổ chức buổi off ấy thì tốt quá ạ.

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Hi anh ,
Em hỏi chút được không ạ. Hiện tại em cũng mới vào cái nghề HSE này được mấy tháng và em đang học hỏi ạ. Bên em gọi là bộ phận nhân quyền hay còn gọi là CR. Em tò mò không biết những chỗ khác có gọi thế ko ạ. Em làm cho công ty trung quốc, thấy đất nước họ phát triển cái ngành này lắm mà Việt Nam mình ít lắm ạ. Nếu như có người đứng ra tổ chức buổi off ấy thì tốt quá ạ.
Hi , cái này gọi là CSR ( Corporate social responsibility ), là trách nhiệm xã hội của một tập đoàn, công ty dành cho người lao động. Cái này là một hệ thống về chính sách xã hội, rất quy mô và ý nghĩa nó gồm việc tuân thủ các chính sách như : 1. An toàn lao động. 2. Sức khỏe. 3. Môi trường. 4. Lao động. 5. Đạo đức. 6. Kinh doanh và rất nhiều các quy trình tuân thủ đi kèm.
Chủ yếu là các doanh nghiệp nước ngoài là thực hiện CSR theo yêu cầu của khách hàng, ở Việt Nam chúng ta thì vẫn đang dần dần hội nhập và hướng đến. Có vài tập đoàn lớn đang hướng đến. mà đi đầu phong trào là tập đoàn sữa Vinamilk chẳng hạn.
Rất hoan nghênh tinh thần của bạn. Một HSE mà hướng đến các chính sách trong CSR là một việc hết sức ý nghĩa và quan trọng.

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Sửa lần cuối:

thaison2008

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Hi, thank bạn đã đến với diễn đàn. Chúc bạn vui vẻ
Mình sn 81 đã làm công tác an toàn sản xuất 7 năm. Tuy nhiên hôm nay mới biết đến diễn đàn này và Mr Bình, hy vọng sau này sẽ cơ hội đc học tập từ các thành viên như Mr. Hiện tại mình đang xây dựng 14000, 45000, SA8000, 9001,fssc22000 mà cảm thấy rất yêu công việc này nhưng áp lực lớn quá. BS Hồng Nestle, A Thắng Eco .... là những người đã và đang giúp đỡ mình hoàn thiện các HT, muốn xin tư vấn của Mr Bình về nhân sự để vận hành các HT này. Rất cảm ơn Mr!

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Anh ơi! A có mẫu lập kế hoạch an toàn - vệ sinh lao động hàng năm và kế hoạch đánh giá nguy cơ rủi ro về an toàn - vệ sinh lao động không ạ. Anh cho e xin với !! Em mới vào nghề nên không hình dung được nó như thế nào a ạ !
,
Hi em, rất cảm ơn em đã đến với diễn đàn và yêu quý công việc HSE, việc đầu tiên là em hãy tìm hiểu các quy phạm pháp luật liên quan đến công tác quản lý an toàn vệ sinh lao động, nắm vững các quy định và nội dụng. Sau đó từng bước em triển khai, có như vậy mới tập cho em làm quen với hệ thống quản lý, cũng như các kỹ năng về lập báo cáo, viết các quy trình, biểu mẫu...công việc HSE cần phải có thời gian và trao dồi kiến thức chứ không phải 1, 2 ngày là làm được nha em. Về kế hoạch cụ thể, tùy vào từng đặc thù của doanh nghiệp, mà chúng ta có những kế hoạch khác nhau. Anh gởi cho em file tham khảo, hi vọng, sau khi xem, em có thể tự mình triển khai được một kế hoạch chi tiết. Em hãy mạnh dạn lên, làm sai thì mình sửa, qua những lần như vậy, mình mới dần dần hoàn thiện kỹ năng em. Chúc em may mắn và làm việc hiệu quả.

Đính kèm

• CÔNG VIỆC CƠ BẢN CẦN TRIỂN KHAI TRONG KẾ HOẠCH AN TOÀN.pdf
    124.4 KB · Lượt xem: 904
  • NỘI DUNG CHÍNH CỦA KẾ HOẠCH AN TOÀN.THAO KHẢO.pdf
    174.5 KB · Lượt xem: 994

minh hung

Mầm xanh
Cảm xúc
0
,
Hi em, rất cảm ơn em đã đến với diễn đàn và yêu quý công việc HSE, việc đầu tiên là em hãy tìm hiểu các quy phạm pháp luật liên quan đến công tác quản lý an toàn vệ sinh lao động, nắm vững các quy định và nội dụng. Sau đó từng bước em triển khai, có như vậy mới tập cho em làm quen với hệ thống quản lý, cũng như các kỹ năng về lập báo cáo, viết các quy trình, biểu mẫu...công việc HSE cần phải có thời gian và trao dồi kiến thức chứ không phải 1, 2 ngày là làm được nha em. Về kế hoạch cụ thể, tùy vào từng đặc thù của doanh nghiệp, mà chúng ta có những kế hoạch khác nhau. Anh gởi cho em file tham khảo, hi vọng, sau khi xem, em có thể tự mình triển khai được một kế hoạch chi tiết. Em hãy mạnh dạn lên, làm sai thì mình sửa, qua những lần như vậy, mình mới dần dần hoàn thiện kỹ năng em. Chúc em may mắn và làm việc hiệu quả.
Dạ em cảm ơn anh. có gì mong anh giúp đỡ em ạ

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua