Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO

drvietchem

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào a và mọi người. E cũng đang học hỏi để trở thành HSE ah, tình hình là e ko phải dân chuyên nên còn rất nhiều bỡ ngỡ. Mới vào làm được ít bữa, có một việc đang được giao đó là "Lập kế hoạch Đánh giá nguy cơ rủi ro về an toàn, vệ sinh lao động". E có đọc 2 file trên a gửi, nhưng vẫn còn hoang mang quá :D Mong a truyền cho chút kinh nghiệm để e viết báo cáo ah. Cảm ơn a và chúc a cùng mọi người luôn nhiều sức khỏe ah!

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Chào a và mọi người. E cũng đang học hỏi để trở thành HSE ah, tình hình là e ko phải dân chuyên nên còn rất nhiều bỡ ngỡ. Mới vào làm được ít bữa, có một việc đang được giao đó là "Lập kế hoạch Đánh giá nguy cơ rủi ro về an toàn, vệ sinh lao động". E có đọc 2 file trên a gửi, nhưng vẫn còn hoang mang quá :D Mong a truyền cho chút kinh nghiệm để e viết báo cáo ah. Cảm ơn a và chúc a cùng mọi người luôn nhiều sức khỏe ah!
Cảm ơn em đã đến với diễn đàn, trong file anh gởi là tham khảo, em đọc kỹ lại QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO" anh đăng trên diễn đàn, qua quy trình, em sẽ lập được kế hoạch cụ thể. Mình hiểu đơn giản như thế này nha : mình nhận diện được mối nguy, đánh giá được rủi ro, qua đó em phân loại ra các nhóm nguy cơ, và lên từng kế hoạch chi tiết cho nó. Chúc em may mắn, nếu trong quá trình lập kế hoạch, có gì không hiểu, mọi người trên diễn đàn sẽ hỗ trợ. Làm HSE cần phải có thời gian chứ không chỉ là 1,2 ngày là làm được đâu em. Em cố gắng lên .

drvietchem

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Cảm ơn em đã đến với diễn đàn, trong file anh gởi là tham khảo, em đọc kỹ lại QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO" anh đăng trên diễn đàn, qua quy trình, em sẽ lập được kế hoạch cụ thể. Mình hiểu đơn giản như thế này nha : mình nhận diện được mối nguy, đánh giá được rủi ro, qua đó em phân loại ra các nhóm nguy cơ, và lên từng kế hoạch chi tiết cho nó. Chúc em may mắn, nếu trong quá trình lập kế hoạch, có gì không hiểu, mọi người trên diễn đàn sẽ hỗ trợ. Làm HSE cần phải có thời gian chứ không chỉ là 1,2 ngày là làm được đâu em. Em cố gắng lên .

E cảm ơn a, sdt trên 4rum của a vẫn liên lạc được chứ ah? E biết là cần tgian và nó cũng cần phải chuyên sâu nữa, nhưng e không chuyên nên rất lo mà yêu cầu thì cần gấp. Có gì e xin phép hỏi trực tiếp qua sdt dc ko a?

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245

minh hung

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Đính kèm

• ATMT1.docx
    18.6 KB · Lượt xem: 489

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245

linhpig

Mầm xanh
Cảm xúc
0

minh hung

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Thân chào cả nhà, hiện tại nhà máy XLNT sinh hoạt mình sắp hoạt động, sếp giao xây dựng quy trình tổ chức xử lý sự cố trong hệ thống. Cả nhà có tài liệu về xử lý sự cố về phần công nghệ trong nhà máy cho mình xin tham khảo với. Chân thành cảm ơn cả nhà.
Bạn nên đưa sơ đồ công nghệ lên để mọi người dễ tư vấn hơn

linhpig

Mầm xanh
Cảm xúc
0

minh hung

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Đính kèm

• Hiện tượng.docx
    18 KB · Lượt xem: 355

tuanduc1910

Mầm xanh
Cảm xúc
0
,
Hi em, rất cảm ơn em đã đến với diễn đàn và yêu quý công việc HSE, việc đầu tiên là em hãy tìm hiểu các quy phạm pháp luật liên quan đến công tác quản lý an toàn vệ sinh lao động, nắm vững các quy định và nội dụng. Sau đó từng bước em triển khai, có như vậy mới tập cho em làm quen với hệ thống quản lý, cũng như các kỹ năng về lập báo cáo, viết các quy trình, biểu mẫu...công việc HSE cần phải có thời gian và trao dồi kiến thức chứ không phải 1, 2 ngày là làm được nha em. Về kế hoạch cụ thể, tùy vào từng đặc thù của doanh nghiệp, mà chúng ta có những kế hoạch khác nhau. Anh gởi cho em file tham khảo, hi vọng, sau khi xem, em có thể tự mình triển khai được một kế hoạch chi tiết. Em hãy mạnh dạn lên, làm sai thì mình sửa, qua những lần như vậy, mình mới dần dần hoàn thiện kỹ năng em. Chúc em may mắn và làm việc hiệu quả.

Anh Bình ơi, cho em hỏi xíu, hiện tại bên em mới đi vào thi công, bên giám sát nó yêu cầu làm cái kế hoạch an toàn lao động này, nhưng em thấy TT 07/2016/TT-BLĐTBXH tay thế cho TT 01/2011/TTLT-BLĐTBXH-BYT, nó không yêu cầu mình làm cái này, nhưng trong phụ lục I củaTT 07/2016/TT-BLĐTBXH bộ lại ghi việc thực hiện các nội dung của kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động; hơi rối rối chỗ này, hay mình cứ làm theo bên tư vấn giám sát hả anh

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua