Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Anh Bình ơi, cho em hỏi xíu, hiện tại bên em mới đi vào thi công, bên giám sát nó yêu cầu làm cái kế hoạch an toàn lao động này, nhưng em thấy TT 07/2016/TT-BLĐTBXH tay thế cho TT 01/2011/TTLT-BLĐTBXH-BYT, nó không yêu cầu mình làm cái này, nhưng trong phụ lục I củaTT 07/2016/TT-BLĐTBXH bộ lại ghi việc thực hiện các nội dung của kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động; hơi rối rối chỗ này, hay mình cứ làm theo bên tư vấn giám sát hả anh
Hi em , căn cứ Luật an toàn vệ sinh lao động 2015 Điều 76. Kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động 1. Hằng năm, người sử dụng lao động phải xây dựng và tổ chức triển khai kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động. Đối với các công việc phát sinh trong năm kế hoạch thì phải bổ sung nội dung phù hợp vào kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động. Kết hợp với điều 4, điều 5 , Phục Lục I trong thông tư 07/2016/TT-BLĐTBXH, mình phải lập kết hoạch an toàn vệ sinh lao động nha em. Đồng thời nếu bên em là đơn vị thi công xây dựng thì em phải thực hiện theo Thông tư 04/2017/TT-BXD quy định về quản lý an toàn lao động trong thi công xây dựng công trình do Bộ trưởng Bộ Xây dựng ban hànhThông tư 02/2018/TT-BXD về quy định bảo vệ môi trường trong thi công xây dựng công trình và chế độ báo cáo công tác bảo vệ môi trường ngành Xây dựng do Bộ Xây dựng ban hành. Chúc em làm việc may mắn .

tuanduc1910

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Hi em , căn cứ Luật an toàn vệ sinh lao động 2015 Điều 76. Kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động 1. Hằng năm, người sử dụng lao động phải xây dựng và tổ chức triển khai kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động. Đối với các công việc phát sinh trong năm kế hoạch thì phải bổ sung nội dung phù hợp vào kế hoạch an toàn, vệ sinh lao động. Kết hợp với điều 4, điều 5 , Phục Lục I trong thông tư 07/2016/TT-BLĐTBXH, mình phải lập kết hoạch an toàn vệ sinh lao động nha em. Đồng thời nếu bên em là đơn vị thi công xây dựng thì em phải thực hiện theo Thông tư 04/2017/TT-BXD quy định về quản lý an toàn lao động trong thi công xây dựng công trình do Bộ trưởng Bộ Xây dựng ban hànhThông tư 02/2018/TT-BXD về quy định bảo vệ môi trường trong thi công xây dựng công trình và chế độ báo cáo công tác bảo vệ môi trường ngành Xây dựng do Bộ Xây dựng ban hành. Chúc em làm việc may mắn .
Anh Bình trả lời nhanh thế, cám ơn anh, mấy hôm nay rối cái này quá, vừa đi công trường vừa soan cái này, may là công trường mới khởi công, chưa có giấy tờ kiểm định gì nhiều, vài ngày nữa chắc chạy không kịp rồi,

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245

nguyenque

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Một kỹ năng không thể thiếu đối với một HSE member đó là khả năng thiết lập các quy trình nhận diện mối nguy và đánh giá rủi ro. Hôm nay mình xin gởi đến các HSE member quy trình tham khảo " QUY TRÌNH NHẬN DIỆN MỐI NGUY VÀ ĐÁNH GIÁ RỦI RO". Hi vọng sẽ giúp ích cho các HSE member có thêm kỹ năng bổ ích trong công việc.
Hi Anh Bình!
Anh cho e hỏi công thức ĐGRR e có xem file đính kèm của a là:R=S*P Tuy nhiên e thấy có 1 công thức nữa có thêm thành phần F ( Tần suất tiếp xúc) và công thức đó là: R= S*P*F
Vậy 2 công thức này đều có thể sử dụng được phải không a?
Thanks a!

nguyenque

Mầm xanh
Cảm xúc
1
mình cũng mới vừa làm CSR mong được mọi người giúp đỡ và có nhóm nào cho mình tham gia với ạ. Tks all !
Hi Long!
Bạn làm CSR thì phần công - lương, bảo hiểm bạn có phải làm không? Hay bạn chỉ làm phần HSE thôi! Nếu bạn kiêm cả phần nhân sự kia cho mình học hỏi thêm với nhé!
Thanks bạn!

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Hi Anh Bình!
Anh cho e hỏi công thức ĐGRR e có xem file đính kèm của a là:R=S*P Tuy nhiên e thấy có 1 công thức nữa có thêm thành phần F ( Tần suất tiếp xúc) và công thức đó là: R= S*P*F
Vậy 2 công thức này đều có thể sử dụng được phải không a?
Thanks a!
Hi em , đều dùng được nha..theo em..nó có sự khác nhau gì không..?

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Nếu vậy thì tích số sẽ bị tăng lên và lại phải phân lại khoảng điểm vùng để phân mức độ RR. :)
Hi em, ,mỗi hệ ( 2 hoặc 3 tham số)đều có khoảng điểm vùng phân mức độ rủi ro, ma trận riêng. Nếu em chọn hệ nào thì em theo hệ đó. Hiện tại em đang dùng hệ nào..và hiệu quả phân tích của nó...?

nguyenque

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Hi em, ,mỗi hệ ( 2 hoặc 3 tham số)đều có khoảng điểm vùng phân mức độ rủi ro, ma trận riêng. Nếu em chọn hệ nào thì em theo hệ đó. Hiện tại em đang dùng hệ nào..và hiệu quả phân tích của nó...?
Hi Anh,
E đang làm 3 tham số nhưng chưa biết cách lập ma trận RR nên đang lấy khoảng điểm ước lượng vậy thôi ạ! Anh có ma trận của nó không ạ? nếu có cho e xin để áp dụng cho chính xác hơn được không?
E cảm ơn!

Than Van Long

Mầm xanh
Cảm xúc
3
Hi Long!
Bạn làm CSR thì phần công - lương, bảo hiểm bạn có phải làm không? Hay bạn chỉ làm phần HSE thôi! Nếu bạn kiêm cả phần nhân sự kia cho mình học hỏi thêm với nhé!
Thanks bạn!
Mình chỉ làm phần bảo hiểm tai nạn lao động thôi bạn, còn phần công - lương mình không có làm.

Truyen kitty

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Anh ơi. Bây giờ em lập cái bảng như file đính kèm, sau đó em gửi xuống cho các phân xưởng làm rồi gửi lên để em tổng hợp và bổ sung. file đính kèm cần bổ sung cái gì hay sửa như nào, Anh góp ý giúp em với ạ. Em cảm ơn
Chào bạn, b có thể cho m tham khảo bảng mà banh được a Bình sửa cho bạn đc không ạ. Rất cảm ơn bạn

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua