Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Sau khi vượt đèn đỏ bạn nghĩ gì?

Sau khi vượt đèn đỏ bạn nghĩ gì?

• Số thành viên bình chọn
    27

Cherry

Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Không vote được vì mình không bao giờ vượt đèn đỏ.
Thật ra, cứ tới ngã 3, ngã 4 là mình sợ có người chạy quáng quàng đâm vào mình nên mình rất cẩn thận. Đặc biệt, khu vực đèn đỏ mà còn vượt thì mình cũng mong cho người đó đâm vào cây cột điện nào chết cho rồi. Chứ không thì trước sau gì họ cũng gây tai nạn, vì người đứng bên ngõ đèn xanh làm sao biết được mà đề phòng mấy kẻ đó?

Cherry

Member
Làm người đôi khi thật khó, đôi lúc làm đúng lạ là làm sai. VD như chờ đèn đỏ chẳng hạn. Mọi người điều chạy, Mình lại đứng chờ thế nào cũng bị đánh ah!!!
Ai nói chưa từng vượt đèn đỏ xạo! Mình xin lỗi nếu này có chạm đến ai nhưng sự thật mất lòng mà
Bạn ở đâu mà kinh thế?

Không vote được vì mình không bao giờ vượt đèn đỏ.
Đặc biệt, khu vực đèn đỏ mà còn vượt thì mình cũng mong cho người đó đâm vào cây cột điện nào chết cho rồi.
Gì ghê vậy bạn? Bạn mà làm quan tòa chắc ai phạm tội đều cho "tử hình" hết. :033:. Dù sao cũng là tính mạng 1 con người mà, bạn là muốn cho họ đâm cột điện chết quách đi thì cũng không đến nỗi...hiền lành lắm đâu. :Sick:

thiên an môn

Gì ghê vậy bạn? Bạn mà làm quan tòa chắc ai phạm tội đều cho "tử hình" hết. :033:. Dù sao cũng là tính mạng 1 con người mà, bạn là muốn cho họ đâm cột điện chết quách đi thì cũng không đến nỗi...hiền lành lắm đâu. :Sick:
:dance3:
chính sách như Trung Quốc ấy?không theo luật mình thì không phải người của mình?tớ kết mấy khoản này quá?:ThumbsUp:

Tuanb

Member
Mình tham gia giao thông thì thấy có một số người vượt đèn đỏ. Tuy nhiên vẫn còn rất nhiều người chấp hành luật lệ. Nhiều người chấp hành tốt như vậy thì tại sao mình lại không ?

Thông thường ở những chỗ không có cảnh sát thì hiện tượng này diễn ra phổ biến nhất là tầm mọi người đi làm.

Trăm ngàn lý do để họ biện bạch cho lỗi vượt đèn đỏ của mình. Tuy nhiên có nhiều trường hợp gây tai nạn vì vượt đèn đỏ. Lần sau chắc sẽ không dám vượt nữa . hehe

Dẫu biết vượt đèn đỏ là sai. Nhưng nhiều lúc vượt đèn đỏ lại là hợp lý. Tùy từng điều kiện mà áp dụng. Nhưng các bác áo Vàng thì không nghĩ thế!
Châc! nói ra mới nhớ. Hôm bữa đứa bạn mình đi đường ngược chiều, lúc 12h đêm, đường vắng tanh. Vậy mà không biết ở đâu hiện ra mấy bác áo vàng, phạt 150k. Tội nghiệp, đến nữa đêm mà còn bị công an GT túm nữa. :incense:

ThienSonET