Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Sự cố pH bể UASB

Hongsonpham0610

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Hiện tại mình đang vận hành hệ thống xử lý nước thải sản xuất kẹo gum. bể UASB đang gặp vấn đề về pH, cụ thể là pH thấp ( 6.00 - 6.20 ),không sinh khí biogas không biết lý do vì sao. đã được hơn 10 ngày. Anh ( chị ) có thể giúp em giải quyết vấn đề này với, em tìm mãi không biết nguyên nhân.

hoangpro1234

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Dieu Quyen

Hạt giống tốt
Cảm xúc
1

hoangpro1234

Mầm xanh
Cảm xúc
0

Hongsonpham0610

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Bạn có thể nói rõ hơn ko, cụ thể như nước thải có qua keo tụ ko, PH tại bể keo tụ là bn, và sao bạn lại biết bể UASB ko sinh khí ga.
Hệ thống của mình có xải bể keo tụ, pH bể keo tụ là từ 7.5-8.0. Còn về khí gas thì mình theo dõi một thời gian rồi, mỗi ngày sinh khí từ 3-4 lần. Ph bể keo tụ cao lên nữa thì pH đầu ra bể UASB vẫn thấp.

Hongsonpham0610

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Bạn nói rõ hơn ình hình đi, mình cũng đang vận hành bể U.
pH đầu vào bể U của bạn tốt mà vào bể U thì pH giảm?
Quá trình thủy phân acid hóa diễn ra nhanh còn acetat rất lâu nếu COD cao thì chủ yếu xảy ra acid hóa làm tăng acid béo => pH giảm, tăng VFA ảnh hưởng đến quá trình acetat
Mình cũng không biết vì sao nữa, từ khi bể UASB bị trài bùn, mình châm phèn sắt thì bắt đầu pH giảm, Mình đã ngưng châm phèn rồi mà vẫn vậy.

hoangpro1234

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Bạn theo dõi bằng gì mà biết bể USB sinh khí 3-4 lần. Bể này hoạt động tốt thì sinh khí liên tục bạn nhé. Bể UASB hoạt động tốt thì PH đầu ra bao giờ cũng thấp hơn đầu vào, vì quá trình lên men và acid hóa nhé. Bạn hiểu quá trình lên men lactic trong muối dưa nó diễn ra như ntnao thì ở bể UASB cũng tương tự như vậy.

thanhan.biencovn

Cây ăn trái
Cảm xúc
7

denled3d3012

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Là một trong những sản phẩm quà tặng lãng mạn nhất năm 2016. Đèn LED 3D I Love You được thiết kế như một món quà độc đáo với hình những trái tim xì teen thậm chí là dòng chữ I love you ngộ nghĩnh bao bọc xung quanh. Khiến bạn liên tưởng đến một tình yêu được lan tỏa trong màn đêm bao la rộng lớn.

Đèn LED 3D I Love You không chỉ đảm nhiệm vai trò của một chiếc đèn mà nó còn tô điểm thêm cho không gian của bạn một vẻ đẹp hài hòa của căn phòng hay bàn làm việc. Với tuổi thọ lên tới 20.000 giờ cùng khả năng tiêu hao điện rất thấp nên bạn có thể sử dụng nó như một chiếc đèn ngủ.

Với ánh sáng trong trẻo và nhiệt độ thấp, đèn Led 3D I Love You là lựa chọn hoàn hảo để trưng bày trong phòng họp, phòng ngủ – gây ấn tượng, cuốn hút mọi người, tạo sự mới mẻ, tươi vui, hoặc là đặt tại phòng khách của bạn, trong quán rượu, các câu lạc bộ, nhà hàng, quán bar… như một ngọn đèn đêm diệu kỳ, mờ ảo và cũng có thể là bất cứ nơi nào bạn muốn.

Sản phẩm còn được dùng làm đồ trang trí tại các shop lưu niệm, tại các quán cafe…Làm cho không gian trở nên lãng mạn huyền ảo đầy cuốn hút. Ngoài ra món quà tặng sáng tạo này sẽ giúp bạn thay lời tỏ tình dễ thương đến bạn gái của mình.

Vậy thì bạn không thể bỏ lỡ 1 chiếc Đèn led 3D I Love You “made in Việt Nam” được thiết kế tinh sảo đẹp mắt, kết hợp nhiều tính năng hấp dẫn hứa hẹn sẽ mang đến nhiều thú vị cho người được tặng món quà này. Đèn led 3D I Love You hiện đang rất hot, hãy nhanh tay mua ngay cho mình hoặc làm quà tặng bạn bè. Có bạn gái nào mơ ước được người yêu tặng một 1 chiếc đèn led 3D dễ thương này không?

Thông số kỹ thuật đèn led 3d
o Kích thước: 170 x 100 x 280 mm
o Điện áp: 5V, 0.5A
o Loại đầu cắm: cổng USB
o Thời gian sử dụng LED: 50.000 giờ
o Trọng lượng : 0.5 kg
o Giá 300.000 đ/bộ bao gồm: 1 đế LED liền cáp USB, điều khiển, 1 tấm kính acrylic khắc hình 3D chưa bao gồm phí Ship.

Điện thoại: Call 0972.841.191 - (Zalo) 01269.266.888

Địa chỉ: 337/67/16C Cầu Giấy, Q Cầu Giấy, Hà Nội

doanvanchung1991

Cây công nghiệp
Cảm xúc
63

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề